Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

OBC जनगणनेसाठी सातव यांनी धरला आग्रह; जनावरे, झाडांची गणना होते तर ही का नाही..?

औरंगाबाद :

Advertisement

इतर मागासवर्गीय समाजाची नेमकी लोकसंख्या किती आहे आणि त्यांना मिळणारे आरक्षण गुणोत्तर योग्य आहे किंवा नाही यावर अनेकदा चर्चा झालेली आहे. त्याच मुद्द्याला हात घालून काँग्रेस नेते आणि राज्यसभा खासदार राजीव सातव यांनी यासाठी आग्रह धरला आहे.

Advertisement

राज्यसभेत शून्य प्रहरी त्यांनी हा मुद्दा मांडला आहे. शुक्रवारी राज्यसभेत मागासवर्गीयांच्या (ओबीसी) जनगणनेस उशीर झाल्याचा मुद्दा उपस्थित करताना त्यांनी सरकारला असा टोला लगावला की, जर प्राणी व झाडेदेखील सरकार मोजू शकतात तर ओबीसी का नाही?

Advertisement

लवकरात लवकर ओबीसी जनगणना करण्याची मागणी सरकारकडे करताना सातव म्हणाले की, बर्‍याच काळापासून ओबीसी जनगणनेची मागणी होत आहे. भाजपचे दिवंगत नेते गोपीनाथ मुंडे यांनीही लोकसभेत ही मागणी कित्येकवेळा जोरदारपणे मांडली होती. सरकार जनावरे मोजू शकतात, झाडे मोजू शकतात, तेव्हा समाजातील हा महत्त्वाचा असलेला घटक ओबीसी का मोजला नाही?

Loading...
Advertisement

2018 मध्ये सरकारने आश्वासन दिले होते. नंतर सन 2019 मध्ये सरकारने म्हटले होते की आम्ही जनगणनेच्या दिशेने जात आहोत. मात्र, त्यात आता ओबीसी हा स्तंभ हटविला गेला आहे याकडे सातव यांनी लक्ष वेधले आहे.

Advertisement

सातव म्हणाले की, जर ओबीसीला योग्य आरक्षण टक्केवारी द्यायची असेल तर त्यांची जनगणना आवश्यक आहे. जनगणना झाली तरच त्यांना सरकारी योजना व धोरणांचा किती फायदा आणि फायदा होत आहे हे खऱ्या अर्थाने कळेल.

Advertisement

संपादन : सचिन पाटील

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply