Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून पंचांच्या निर्णयावर भडकला विराट; केलं ‘हे’ मोठं विधान..!

मुंबई :

Advertisement

भारत आणि इंग्लंडविरुद्धच्या चौथ्या टी २० सामन्यात पंचांनी दिलेल्या निर्णयावर भारतीय संघाचा कर्णधार विराट कोहली चांगलाच भडकला असून सामन्यानंतर झालेल्या पत्रकार परिषदेत विराटने आपली नाराजी व्यक्त केली आहे. तसच विराटने पंचांच्या पातळीवरही सवाल उपस्थित केले आहेत.

Advertisement

इंग्लंडविरुद्धच्या चौथ्या टी -20 सामन्यात पंचांच्या खराब कामगिरीवर टीम इंडियाचा कर्णधार विराट कोहली चांगलाच रागावला आहे. सामन्यानंतर विराट कोहलीने या सामन्यात पंचांच्या पातळीवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. या सामन्यात दोन वेळा तिसर्‍या पंचाने टीम इंडियाविरूद्ध चुकीचा निर्णय दिला. सामन्यात तिसर्‍या अंपायरने भारतीय डावाच्या 14 व्या षटकात दुसर्‍या चेंडूवर सूर्यकुमार यादवच्या झेलवर चुकीचा निर्णय दिला, कारण मैदानावरील पंचांनी सॉफ्ट सिग्नल आऊट दिले होते.

Advertisement

भारतीय डावाच्या 20 व्या षटकात वॉशिंग्टन सुंदरने जोफ्रा आर्चरचा चेंडू टोलवला तेव्हा मैदानातील फील्डर आदिल रशीदने तो चेंडू पकडला. रेप्लेच्या वेळी राशिदच्या पायाचा सीमारेषेला स्पर्श होताना दिसले, तरीही टीव्ही पंचाने सुंदरला बाद ठरवले. कारण येथेही मैदानावरील पंचांनी सॉफ्ट सिग्नल दिला होता.

Loading...
Advertisement

या निर्णयावर कोहली पंचांवर रागावला व सामना संपल्यानंतर कर्णधार विराट कोहली म्हणाला, “अशा प्रकरणांमध्ये जेव्हा प्रकरण जवळ असते तेव्हा सॉफ्ट सिग्नल खूप महत्वाचा बनतो.” सॉफ्ट सिग्नलच्या वादावर कॅप्टन कोहली म्हणाला, अशा मोठ्या सामन्यांमध्ये तुम्हाला हे समजले पाहिजे की अशा काही निर्णयांचा संपूर्ण सामन्याच्या निकालावर परिणाम होऊ शकतो. सॉफ्ट सिग्नल खूप महत्वाचे झाले आहे आणि ते खूप अवघड आहे.

Advertisement

आपल्या गोलंदाजांच्या उत्कृष्ट कामगिरीमुळे भारताने इंग्लंडला चौथ्या टी -२० सामन्यात आठ धावांनी पराभूत केले आणि पाच सामन्यांच्या टी -२० मालिकेत २-२ असा विजय मिळवला. नाणेफेक जिंकल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करताना भारताने ८  विकेट्सवर १८५  धावा केल्या आणि त्यानंतर इंग्लंडला निर्धारित २० षटकांत ८  बाद १७७ धावांवर रोखले.

Advertisement

संपादन : सचिन पाटील

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply