Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Travel : फिरस्त्यांसाठी रेल्वेची अफलातून ऑफर.. फक्त इतक्या रुपयांमध्ये भेटी द्या मुंबई-गोव्यासह या ठिकाणांना

मुंबई : जर तुम्हाला प्रवासाची (Travel) आवड असेल तर यावेळी भारतीय रेल्वेने (Indian Railway) तुमच्यासाठी एक उत्तम टूर पॅकेज (Tour Package) आणले आहे. भारतीय रेल्वे अनेकदा पर्यटकांसाठी उत्तम पॅकेज आणते. ज्यामध्ये भारतातील अनेक ठिकाणांना भेट दिली जाते. या काळात लोकांना खाण्यापिण्याची आणि राहण्याची चिंता करावी लागत नाही अशा अनेक सुविधाही लोकांना मिळतात.

Advertisement

IRCTC तुम्हाला ठराविक किमतीत काही दिवसांच्या टूरवर अनेक ठिकाणी घेऊन जात नाही तर खाण्यापिण्याची आणि राहण्याची व्यवस्था देखील करते. यावेळी IRCTC ने एक उत्तम टूर पॅकेज आणले आहे.  ज्यामध्ये प्रवाशांना मुंबई, गोवा आणि अजिंठा यासह अनेक पर्यटन स्थळांना भेट दिली जाईल. तुम्हाला समुद्राच्या लाटांमध्ये आराम करायचा असेल. गोव्यात मजा करायची असेल. हैदराबाद आणि गुजरातमध्ये संस्मरणीय क्षण घालवायचे असतील तर IRCTC च्या नवीन टूर पॅकेजबद्दल जाणून घ्या.

Advertisement

या टूर पॅकेजचे नाव आणि प्रारंभ तारीख : रेल्वेने या नवीन टूर पॅकेजला ‘इंडियन मॅगझिन ट्रॅव्हल’ असे नाव दिले आहे. या पॅकेज अंतर्गत, प्रवासी 23 मे 2022 पासून प्रवास सुरू करू शकतील. ही ट्रेन 23 तारखेला त्रिवेंद्रम येथून दुपारी 12:05 वाजता सुटेल.

Advertisement

किती दिवसांचा दौरा : IRCTC चे हे नवीन टूर पॅकेज 12 दिवस आणि 11 रात्रीचे असेल. यामध्ये प्रवासादरम्यान प्रवाशांच्या राहण्याची व्यवस्था रेल्वे करणार आहे. खाण्यापिण्याबरोबरच त्यांना तात्विक ठिकाणी नेण्याचीही व्यवस्था करण्यात येणार आहे.

Loading...
Advertisement

टूर पॅकेजमध्ये या ठिकाणांना भेट द्या : या टूर पॅकेजमध्ये रेल्वे प्रवाशांना म्हैसूर, अजिंठा, मुंबई, गुजरातमधील स्टॅच्यू ऑफ युनिटी, हैदराबाद, रामोजी, हम्पी आणि गोवा येथे घेऊन जाईल.

Advertisement

कुठून प्रवास सुरु : प्रवाशांना त्रिवेंद्रम येथून प्रवास सुरू करता येणार आहे. म्हणजेच, रेल्वेचे बोर्डिंग पॉइंट त्रिवेंद्रम, कोल्लम, कोट्टायम, एर्नाकुलम टाउन, त्रिशूर, ओट्टापलम, पलक्कड आणि इरोड असतील. प्रवास पूर्ण झाल्यानंतर परतीचे बोर्डिंग पॉइंट कन्नूर, कोझिकोड, शोरानूर, त्रिशूर, एर्नाकुलम टाउन, कोट्टायम, कोल्लम, त्रिवेंद्रम हे असतील.
टूर पॅकेज (खर्च) किती :  इंडियन मॅगझिन ट्रॅव्हल टूर पॅकेजची रेल्वेने चार श्रेणींमध्ये विभागणी केली आहे. पुष्टी करा, बजेट, मानके, अर्थव्यवस्था. या टूर पॅकेजची सुरुवातीची किंमत 21, 100 रुपये आहे. प्रवाशांना 21, 100 रुपयांमध्ये 12 दिवस मुंबई, गोवा, अजिंठा यासह अनेक ठिकाणी फिरता येणार आहे.

Advertisement

रेल्वे या सुविधा देणार : या टूर पॅकेजमध्ये, रेल्वे आपल्या प्रवाशांना स्टँडर्ड, इकॉनॉमी क्लासमध्ये एसी रूम उपलब्ध करून देईल. प्रवाशांना कन्फर्म आणि बजेट श्रेणीच्या पॅकेजमध्ये नॉन एसी खोल्या दिल्या जातील. अर्थसंकल्पीय वर्गाला हॉल किंवा धर्मशाळेत राहण्याची व्यवस्था असेल. नाश्ता, दुपारचे जेवण, रात्रीचे जेवण आणि दररोज एक लिटर पाण्याची व्यवस्था असेल.

Advertisement

रेल्वे टूर पॅकेज कसे बुक करावे : IRCTC वेबसाइट irctctourism.com ला भेट देऊन प्रवासी हे टूर पॅकेज बुक करू शकतात. याशिवाय प्रांत कार्यालयात बुकिंगची सुविधाही उपलब्ध होणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply