Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Travel Tips : कमी बजेटमध्ये अशी होईल पॅरिस ट्रिप संस्मरणीय.. किती येईल खर्च घ्या जाणून

मुंबई : जर तुम्हाला परदेशात (Abroad) जाण्याची इच्छा असेल तर तुमच्याकडे अनेक पर्याय आहेत जिथे तुम्ही जाऊ शकता. अनेक देश भारतीयांना व्हिसाशिवाय (Visa) त्यांच्या देशात येण्याची परवानगी देतात. त्याचबरोबर काही देश पर्यटनाला (Tourism) चालना देण्यासाठी कमी बजेटमध्ये (Budget) प्रवास करण्याची ऑफर देतात. अशा परिस्थितीत तुम्ही मित्र, कुटुंब किंवा जोडीदारासोबत कमी पैशात परदेशात जाऊ शकता. अनेक भारतीय प्रवासी काही परदेशी देशांचे चाहते आहेत. किंबहुना ज्या देशात भारतीय चित्रपट किंवा इतर माध्यमातून सुंदर दृश्ये पाहायला मिळतात. त्याच देशात किंवा शहरात जावेसे वाटू लागते.

Advertisement

यामध्ये फ्रान्समधील पॅरिस या सुंदर आणि प्रेमळ शहराचा समावेश आहे. पॅरिसला (Paris) प्रेमाचे शहर म्हटले जाते. अनेकदा लग्नानंतर जोडप्यांना हनिमूनला परदेशी सहलीसाठी पॅरिसला जायचे असते. तुम्हालाही पॅरिसला भेट द्यायची इच्छा असेल पण प्रकाशाच्या या सुंदर शहराला भेट देण्यासाठी किती पैसे लागतील हे तुम्हाला माहीत नसेल तर तुम्ही पॅरिसला कुठे भेट देऊ शकता? कमी बजेटमध्ये तुम्ही तुमची पॅरिस ट्रिप (Trip) कशी संस्मरणीय बनवू शकता.

Advertisement

भारत ते पॅरिस विमान तिकीट : पॅरिस हे फ्रान्समधील एक सुंदर शहर आहे, येथे तुम्ही हवाई सेवेने जाऊ शकता. तुम्ही दिल्ली विमानतळावरून पॅरिसला सहज उड्डाणे घेऊ शकता. दिल्ली ते पॅरिसचे सर्वात कमी भाडे 24-25 हजार रुपये प्रति व्यक्ती आहे. पॅरिसमधील स्थानिक ठिकाणांना भेट देण्यासाठी तुम्ही विमानतळ किंवा हॉटेल कार बुक करू शकता. शहरातील सार्वजनिक किंवा खासगी संमेलनांसाठी पाच ते आठ हजारांचे बजेट करा. येथे €1,06/km (रु. 70) ते €1,58/km (रु. 100) पर्यंत स्थानिक टॅक्सी भाड्याने घेता येईल.

Loading...
Advertisement

फ्रान्सला व्हिसा : भारतीय पासपोर्टधारकांना फ्रान्सला भेट देण्यासाठी शेंजेन व्हिसा मिळतो. शेंगेन व्हिसासह तुम्ही फ्रान्सच्या २६ राज्यांना भेट देऊ शकता. जर तुम्हाला कमी कालावधीसाठी व्हिसा हवा असेल तर 60 युरो म्हणजेच 5,095 रुपये खर्च करावे लागतील.

Advertisement

पॅरिसमध्ये राहण्याची किंमत : प्रवास करण्यापूर्वी तुम्ही सवलतीसाठी थेट हॉटेलशी संपर्क साधू शकता. शक्य असल्यास आगाऊ बुक करा. याशिवाय तुम्ही कोणत्याही ट्रॅव्हल एजन्सी किंवा मेक माय ट्रिप, यात्रा इत्यादीसारख्या एग्रीगेटर साइटद्वारे हॉटेल रूम बुक करू शकता. पॅरिसमध्ये राहण्याची आणि जेवणाची सरासरी किंमत भारताच्या तुलनेत जास्त आहे. येथील आलिशान हॉटेलमधील खोलीची किंमत 20 हजारांपेक्षा जास्त असू शकते. पण तुम्ही स्वस्त आणि चांगली हॉटेल्स आगाऊ बुक करून पैसे वाचवू शकता. पॅरिसमध्ये तीन ते पाच दिवस राहण्याचा आणि खाण्याचा खर्च 20 ते 30 हजार असू शकतो.

Advertisement

पॅरिसमध्ये भेट देण्यासाठी प्रसिद्ध ठिकाणे : तसे, पॅरिसमध्ये भेट देण्यासाठी अनेक आकर्षक पर्यटनस्थळे आहेत. असे म्हटले जाते की पॅरिसमध्ये कधीही रात्र होत नाही. येथे तुम्ही आयफेल टॉवर, द आर्क डी ट्रायम्फे, रिव्हर क्रूझ, द प्लेस ऑफ व्हर्साय इत्यादी ठिकाणांना भेट देऊ शकता. पॅरिसमध्ये चार-पाच दिवस राहण्याचा खर्च एक लाख रुपये असू शकतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply