Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Travel Guide : ही आहेत एकदा तरी भेट द्यावीत अशी केरळातील सर्वात सुंदर पाच ठिकाणे

मुंबई : काही जण अशा ठिकाणांच्या शोधात असतात जिथे त्या ठिकाणाचे सौंदर्य, इतिहास किंवा कथा, विशेष गोष्टी त्यांना त्यांच्याकडे आकर्षित करतात. बहुतेक प्रवाशांना (To passengers) नैसर्गिक दृश्यांनी भरलेल्या तात्विक ठिकाणी भेट द्यायची असते. भारतात अनेक सुंदर ठिकाणे आहेत जिथे तुम्हाला निसर्गाचे अप्रतिम दृश्य (Awesome view of nature) पाहायला मिळते. हिरवेगार पर्वत, धबधबे, तलाव आणि जंगले आणि मोहक दऱ्या प्रत्येक निसर्गप्रेमीचे मन जिंकतील (The mind will win). तुम्हीही अशा दृश्याच्या शोधात असाल तर दक्षिण भारत (South India) हा एक उत्तम पर्याय आहे.

Advertisement

दक्षिण भारताला सौंदर्याचा खजिना म्हणता येईल. येथे प्रसिद्ध मंदिरे आहेत जिथे लोक लांबून येतात तर अनेक राजवाडे आणि इतिहास व्यापून टाकणाऱ्या ऐतिहासिक वास्तू आहेत. समुद्र किनाऱ्यापासून ते हिरव्यागार टेकड्यांपर्यंतचे सौंदर्य तुम्ही पाहू शकता. जर तुम्ही दक्षिण भारतातील केरळ (Kerala) राज्यात गेलात तर येथे तुम्हाला भेट (Visit) द्यायलाच हवी अशी पाच सुंदर ठिकाणे आहेत.

Advertisement

कोवलम, केरळ : केरळ राज्यातील तिरुवनंतपुरम शहरात अरबी समुद्राच्या काठावर कोवलम नावाचे एक ठिकाण आहे. या छोट्या शहराचे सौंदर्य तुम्हाला भुरळ पाडेल. हे ठिकाण ऐतिहासिक आकर्षणाचे केंद्र आहे. त्याच वेळी, तुम्ही इथल्या खुल्या बीचवर आरामशीर सुट्टी घालवू शकता.

Loading...
Advertisement

वायनाड, केरळ : केरळच्या वायनाडला दक्षिण भारताच्या सौंदर्याचा राजा म्हटले जाते. वायनाड रसिकांना अतिशय प्रिय आहे. इथले हिरवेगार डोंगर आणि सुंदर नजारे मन मोहून टाकतात. वायनाडमधील रहस्यमय गुहा ट्रेक करण्याची आणि एक्सप्लोर करण्याची संधी मिळू शकते.

Advertisement

मुन्नार हिल स्टेशन, केरळ : केरळ राज्यातही एक सुंदर हिल स्टेशन आहे. समुद्राच्या शांततेनंतर जर तुम्हाला ग्रीन व्हॅलीमध्ये वेळ घालवायचा असेल तर तुम्ही दक्षिण भारतात असलेल्या मुन्नार हिल स्टेशनला जाऊ शकता. मुन्नारमध्ये तुम्हाला सुंदर चहाच्या बागा सापडतील. जोडीदारासोबत मुन्नारला जाता येईल. मुन्नारमध्ये चहाचे संग्रहालय, सेंट अँथनी पुतळा आणि भेट देण्यासाठी स्थानिक बाजारपेठा आहेत.

Advertisement

वर्कला, केरळ : वर्कला हे केरळ राज्यातील एक किनारपट्टीचे शहर आहे. जे पर्यटकांमध्ये खूप लोकप्रिय आहे. वर्कला येथे अनेक पर्यटन स्थळे, डोंगर, समुद्रकिनारे, ऐतिहासिक किल्ले, तलाव इत्यादींचा पर्यटक आनंद घेऊ शकतात. जनार्दन स्वामी मंदिर आणि पापनासम बीच देखील येथे भेट देण्यासारखे आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply