Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Travel Tips : मार्चमध्ये प्रवासाचा करत असाल विचार तर ही चार सुंदर ठिकाणे एकदा पहाच

मुंबई : ज्यांना प्रवासाची आवड आहे ते सुट्ट्या, संधी आणि उत्तम पर्यटन स्थळे शोधतात. मार्च महिन्यात तुम्हाला सुट्टी आणि संधीही मिळत आहे. वीकेंडमध्ये होळी येत असल्याने तुम्हाला चार दिवस भेट देण्याची संधी मिळू शकते. अशा परिस्थितीत जर तुम्ही घरी होळी साजरी करण्याऐवजी मित्र किंवा कुटुंबासोबत कुठेतरी बाहेर जाण्याचा विचार करत असाल तर तुमचे साहित्य बांधून ठेवा. पण होळीत फिरायला जायचे कुठे, असा प्रश्न पडतो. मार्च महिना खूप थंड किंवा उष्ण नसतो.

Advertisement

अशा परिस्थितीत या महिन्यात तुम्ही अनेक ठिकाणी जाऊन निवांत क्षण घालवू शकता. इतर ठिकाणच्या होळीत सहभागी व्हायचं असेल तर ज्या शहरात होळीचा सण प्रसिद्ध आहे तिथे जा. दुसरीकडे, जर तुम्ही शांतता आणि शांतता शोधत असाल तर मार्च महिन्यात भारतातील चार ठिकाणी मित्र किंवा जोडीदारासोबत सहलीची योजना करा. मार्चमध्ये भेट देण्यासाठी ही सर्वोत्तम ठिकाणे आहेत.

Advertisement

ऋषिकेश (उत्तराखंड) : उत्तराखंडमधील ऋषिकेश हा तुमच्यासाठी विश्रांतीचे क्षण घालवण्याचा उत्तम पर्याय आहे. येथे तुम्ही तुमच्या मित्रांसोबत किंवा जोडीदारासोबत नैसर्गिक सौंदर्याचा आनंद घेऊ शकता. ऋषिकेशमध्ये तुम्ही अनेक उपक्रमांचा आनंद घेऊ शकता.

Loading...
Advertisement

तवांग (अरुणाचल प्रदेश) : अरुणाचल प्रदेशातील तवांग शहर सौंदर्य आणि शांतता या दोन्ही बाबतीत उत्कृष्ट आहे. मार्चमध्ये फिरण्यासाठी तवांग हे उत्तम ठिकाण आहे. या मोसमात येथील सौंदर्य पाहण्यासारखे आहे. तवांगमध्ये अनेक मठ आणि इतर तात्विक स्थळे भेट देण्यासाठी देखील आढळतील.

Advertisement

शिलाँग (मेघालय) : मार्चमध्ये तुम्ही मेघालयची राजधानी शिलाँगलाही भेट देऊ शकता. हे शहर फिरण्यासाठी सुंदर असण्यासोबतच आराम करण्यासाठी देखील उत्तम आहे. शिलाँगला म्युझिकल कॅपिटल असेही म्हणतात.

Advertisement

हॅवलॉक बेट (अंदमान-निकोबार) : जर तुम्हाला शांतता आणि शांतता आवडत असेल आणि दैनंदिन जीवनातील धकाधकीच्या जीवनातून थोडी विश्रांती हवी असेल तर तुम्ही अंदमान-निकोबार बेटावरील हॅवलॉक बेटावर जाऊ शकता. आराम करण्यासाठी हे देखील एक उत्तम ठिकाण आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply