Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Tourism : काश्मीरला गेल्यास ही पाच सुंदर ठिकाणे नक्की पहा.. श्रीनगर आणि गुलमर्गला विसराल

मुंबई : भारतात फिरण्यासाठी अनेक सुंदर ठिकाणे आहेत. येथील नैसर्गिक सौंदर्य (Natural beauty ) विदेशी पर्यटकांनाही (Foreign tourists) आकर्षित करते. दरवर्षी लाखो पर्यटक भारतातील सुंदर ठिकाणे. तेथील ऐतिहासिकता. निसर्गाने दिलेली पर्यटन स्थळे आणि मानवनिर्मित स्थळांना भेट देण्यासाठी येतात. भारतातील अनेक ठिकाणे परदेशात खूप प्रसिद्ध आहेत. त्यापैकी एक काश्मीर (Kashmir) आहे. काश्मीरला पृथ्वीवरील स्वर्ग म्हणतात. काश्मीरमधील बर्फाच्छादित मैदाने (Snowy plains), हिरवळ, तलाव आणि पाहुणचार पर्यटकांना आकर्षित करतात.

Advertisement

काश्मीरचे नाव येताच लोकांच्या मनात श्रीनगर, पहलगाम, गुलमर्ग आणि दल सरोवराचे नाव आणि प्रतिमा उमटू लागते, पण काश्मीरमध्ये इतरही अनेक सुंदर ठिकाणे आहे. ज्यांच्याबद्दल तुम्हाला फारशी माहिती नसेल पण ती तिथे आहेत. भेट द्या. प्रेक्षणीय स्थळे (Sightseeing) हा एक चांगला पर्याय आहे. यावेळी जर तुम्ही काश्मीरला गेलात तर तिथल्या पाच सुंदर ठिकाणांना किंवा खोऱ्यांना नक्कीच भेट द्या. काश्मीरला जाण्यापूर्वी काश्मीरमधील पाच सुंदर ठिकाणांबद्दल जाणून घ्या.

Advertisement

युसमार्ग : काश्मीरमध्ये एक अतिशय सुंदर ठिकाण आहे जिथे तुम्हाला विलक्षण वातावरणाचा अनुभव येईल. युसमार्ग नावाचे हे ठिकाण श्रीनगरपासून ४५ किमी अंतरावर असलेल्या बडगाम भागात येते. युसमार्ग अतिशय हिरवागार आहे. येथील घनदाट जंगले तुम्हाला भुरळ घालतील. युसमार्गमध्ये सफरचंद, पेरू, पुदिना यांचीही लागवड केली जाते. युसमार्गाचे दृश्य युरोपचा आनंद देते.

Loading...
Advertisement

गुरेझ व्हॅली : काश्मीरची गुरेझ व्हॅली खूप प्रसिद्ध आहे. श्रीनगरपासून 130 किमी अंतरावर असलेल्या गुरेझमध्ये अनेक सुंदर तलाव आहेत. येथे तुम्हाला मनसबल आणि वुलर तलावाची चित्तथरारक दृश्ये पाहायला मिळतील. गुरेझमध्ये किशनगंगा नदीसह इतर अनेक नाले वाहतात.

Advertisement

अरु व्हॅली : काश्मीरचे अरु व्हॅली नावाचे हिल स्टेशन पहलगामपासून १२ किमी अंतरावर आहे. या छोटय़ाशा हिल स्टेशनचे सौंदर्य परदेशी पर्यटनस्थळापेक्षा कमी नाही. येथे तुम्ही धबधबे, उंच शिखरे आणि जवळील लिदारवत व्हॅलीला भेट देऊ शकता. तुम्ही जवळील कोल्हई ग्लेशियर आणि तारसर मानसर तलाव आणि बैसरन व्हॅलीच्या सौंदर्याचा आनंद घेऊ शकता.

Advertisement

लोलाब व्हॅली : निसर्गसौंदर्य आणि शांत ठिकाणी निवांत क्षण घालवायचे असतील तर लोलाब वाडीला जाता येते. येथे तुम्हाला सफरचंदाच्या बागा सापडतील. नागमार्ग लोलाब व्हॅली बांदीपोरा जिल्ह्यापासून वेगळे करतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply