Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पर्यटन : भारतातील सर्वात सुंदर दऱ्या माहितीयेत का.. नसतील तर जाणून घ्या सविस्तर

मुंबई : भारतात अनेक प्रसिद्ध पर्यटन स्थळे आहेत. येथे भेट देण्यासारखी अनेक ठिकाणे आहेत. जिथे भारताची संस्कृती, ऐतिहासिकता दिसते. परंतु भारताचे नैसर्गिक सौंदर्य परदेशातील पर्यटकांना आकर्षित करते. देशात सुंदर टेकड्या आणि दऱ्या आहेत आणि तलाव आहेत. नैसर्गिक औषधी आणि वनौषधींनी भरलेली जंगले आहेत तर मनाला शांती देणारे सुंदर समुद्र किनारे आहेत.

Advertisement

भारत हा निसर्गसौंदर्याची भूमी म्हणून परदेशात प्रसिद्ध आहे. देशातील सर्वात सुंदर दऱ्या आहेत जिथे प्रत्येकाने एकदा भेट द्यायलाच हवी. येथील सौंदर्याचा अनुभव प्रवाशांना भुरळ पाडेल. हिरवीगार जंगले, सुंदर दऱ्या, टेकड्या आणि भव्य तलाव आणि नद्या या मैदानी प्रदेशात आहेत. या सगळ्याचा आनंद तुम्हाला एकाच प्रवासात मिळू शकतो. चला जाणून घेऊ या भारतातील सर्वात सुंदर दऱ्या.

Advertisement

हिमाचलची पब्बर व्हॅली : हिमाचल प्रदेश हे अनेक प्रसिद्ध वादींनी वेढलेले राज्य आहे. पण इथली पब्बर व्हॅली सर्वात लोकप्रिय आणि प्रसिद्ध आहे. पब्बर व्हॅलीचे सुंदर दृश्य तुम्हाला तिथे स्थायिक होण्याची इच्छा करेल. पब्बर व्हॅली हे भारतातील सर्वात सुंदर ठिकाणांपैकी एक आहे. आजूबाजूचे डोंगर, घनदाट जंगलाची हिरवळ, बर्फाच्छादित शिखरे, सूर्याच्या लालतेने चमकणारे पर्वत विलोभनीय दिसतात. यासोबतच जर तुम्हाला साहसाची आवड असेल तर हे ठिकाण तुमच्यासाठी सर्वोत्तम आहे. डोंगराच्या उंचावरून कोसळणाऱ्या धबधब्यांचा आणि वाहणाऱ्या नद्यांचा आवाज छान अनुभव देतो. येथे भेट देण्यासाठी अनेक सुंदर ठिकाणे आहेत.

Loading...
Advertisement

अरुणाचलची झिरो व्हॅली : अरुणाचल प्रदेशातील झिरो व्हॅलीचे नाव युनेस्कोने जागतिक वारसा स्थळ म्हणून घोषित केले आहे. या खोऱ्यातील नैसर्गिक सौंदर्य पर्यटकांमध्ये प्रसिद्ध आहे. विशेष म्हणजे पर्यटक वर्षभरात कधीही झिरो व्हॅलीला भेट देऊ शकतात. इथलं हवामान फारसं थंड नाही. त्यामुळे ऋतूनुसार इथं फिरायला काही बंधन नाही. झिरो व्हॅलीमध्ये तुम्हाला टॅली व्हॅली वन्यजीव अभयारण्य, मेघना गुहा मंदिर, काइल पाखो, मिडी आणि झिरो पुटो यांसारखी सुंदर ठिकाणे भेटतील. येथे पर्यटकांना साहसाचाही पूर्ण आनंद घेता येतो.

Advertisement

कर्नाटकातील शरावती खोरे : कर्नाटक राज्यातही पाहण्यासारखी सुंदर ठिकाणे आहेत. शरावती खोरे शिमोगा जिल्ह्यात वसलेले आहे. या खोऱ्यातील धबधबे आणि पानझडीची झाडे पर्यावरणाच्या सौंदर्यात भर घालतात. पर्यटकांना शरावती खोऱ्यात अस्वल, वाघ, कोल्हाळ, हरीण आणि सिंहाच्या शेपटीच्या मकाकांसह अनेक वन्यजीव आढळतात. दरीतून शरावती नदी वाहते जी तिच्या सौंदर्यात भर घालते. ऑक्टोबर ते फेब्रुवारी हा येथे भेट देण्याचा उत्तम काळ आहे.

Advertisement

काश्मीर खोरे : काश्मीरला पृथ्वीवरील स्वर्ग म्हणतात. जर तुम्हाला पर्वत, दऱ्या आणि तलाव आवडत असतील तर काश्मीरला एकदा नक्की भेट द्या. येथे काराकोरम आणि पीर पंजाल पर्वतरांगांमध्ये काश्मीर खोरे आहे. या व्हॅलीमध्ये तुम्हाला सुंदर दृश्ये आणि शांत निळा तलाव पाहायला मिळेल. इथले निसर्गसौंदर्य आणि शांत वातावरण तुम्हाला बघायला मिळत नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply