Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Hyperthyroidism: सावधान! ‘या’ पदार्थाच्या सेवनाने वाढतो हायपरथायरॉईडीझमचा धोका; जाणुन घ्या नाहीतर..

Please wait..

Hyperthyroidism : जेवणाची चव वाढवण्यासाठी रोज मीठाचे (salt) सेवन केले जाते. क्वचितच कोणी असेल ज्याने मीठ कधीच खाल्ले नसेल, हा आपल्या रोजच्या आहाराचा एक महत्त्वाचा भाग आहे. असे म्हटले जाते की शरीरात थायरॉईडशी (Thyroid) संबंधित समस्या उद्भवू नयेत, आपण संतुलित प्रमाणात मीठ खावे. वास्तविक, थायरॉइड ही आपल्या शरीरात असलेली एक ग्रंथी आहे, ज्याद्वारे थायरॉक्सिन (T4) आणि ट्राय-आयडो-थायरोनिन (T3) नावाचे दोन प्रकारचे हार्मोन्स स्रावित होतात, ज्याद्वारे आपल्या शरीरातील चयापचय नियंत्रित केले जाते. मीठ आणि थायरॉईडमध्ये काय ताळमेळ आहे ते जाणून घेऊया.

Advertisement

Advertisement

थायरॉईड ग्रंथी म्हणजे काय?
थायरॉईड ग्रंथी आपल्या मानेमध्ये असते, तिचे वजन साधारणपणे 20 ते 30 ग्रॅम असते, तरीही ती आपल्या शरीरातील सर्वात मोठी संप्रेरक ग्रंथी आहे. यामध्ये T3 आणि T4 ग्रंथी असतात, ज्याद्वारे ते पचन, साखर नियंत्रण, हृदयाचे ठोके राखण्यास मदत करतात.

Advertisement
Loading...

थायरॉईड ग्रंथीची सूज
जर या ग्रंथीमध्ये कोणत्याही प्रकारची सूज असेल तर त्यामुळे गाउटर होऊ शकतो, जे सहसा आयोडीनच्या कमतरतेमुळे होते. अशा स्थितीत घसा फुगलेला दिसू लागतो आणि त्यामुळे श्वसनमार्गावर दाब येऊ लागतो आणि मग श्वास घेण्यास त्रास होऊ लागतो. जर थायरॉईड जास्त प्रमाणात तयार होऊ लागले तर ते कर्करोग, स्ट्रोक आणि हृदयविकाराचा झटका यासारख्या जीवघेण्या आजारांचे कारण बनू शकते.

Advertisement

Advertisement

मीठ आणि थायरॉईड संयोजन
घरगुती मीठ, ज्याला आपण सामान्य मीठ देखील म्हणतो, ते मुख्यतः सोडियमचे बनलेले असते, जर ते जास्त प्रमाणात सेवन केले तर थायरॉईड ग्रंथी खराब होण्याची खात्री आहे. हार्मोन्सच्या अतिउत्पादनामुळे हायपरथायरॉईडीझमसारख्या समस्या उद्भवू शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply