Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Body Detox: शरीरात साचलेली घाण कशी काढायची; जाणून घ्या 3 सोप्या ट्रिक

Please wait..

Body Detox: लहानपणापासून आपल्याला पौष्टिक आहार घेण्यास सांगितले जाते. पण हे नेहमीच शक्य होत नाही. वाढत्या वयाबरोबर अनेक लोक पौष्टिक अन्न घरी सोडून बाहेरचे खाणे पसंत करतात. जास्त वेळ खाल्ल्याने तुमच्या आतड्यांचे आणि यकृताचे नुकसान होऊ शकते. असे केल्याने शरीरात विषारी पदार्थ जमा होऊ लागतात, त्यामुळे आपले वजन वेगाने वाढू लागते. अशा परिस्थितीत, तुम्हाला घाबरण्याची गरज नाही, चला जाणून घेऊया शरीरातील विषारी पदार्थ बाहेर काढून वजन कसे कमी करता येईल.

Advertisement

आठवड्यातून एकदा उपवास
ज्याप्रमाणे आपण रोज व्यायामशाळेत जाऊन आठवड्यातून एक दिवस शरीराला पूर्ण विश्रांती देतो, त्याचप्रमाणे यकृत आणि आतड्यालाही विश्रांतीची गरज असते. जेव्हा तुम्ही रोज अन्न खाता तेव्हा हे सर्व वापरले जाते आणि जर आपण उपवास केला नाही तर आपल्या अवयवांना विश्रांती मिळत नाही ज्यामुळे पोटात साचलेली घाण बाहेर पडत नाही आणि वजन वाढणे कधीच थांबत नाही. यासोबतच तुम्हाला इतर आजारांनीही घेरले जाऊ शकते.

Advertisement

Advertisement
Loading...

डिटॉक्स ज्यूस प्या
जेव्हा आपण घर बांधतो तेव्हा ते वाढत्या काळानुसार जुने होऊ लागते आणि भिंतींवर खूप घाण साचू लागते. तसेच आपले शरीर आहे. नियमित खाल्ल्याने आतडे, यकृत आणि आतड्यांमध्ये घाण साचू लागते आणि आपले वजन झपाट्याने वाढू लागते. त्यांच्या आत जमा झालेले विष काढून टाकण्यासाठी तुम्ही डिटॉक्स ज्यूसचे सेवन करावे.

Advertisement

Advertisement

फळे खा
आजच्या खाण्यापिण्याने शरीर सुधारण्यासाठी आठवड्यातून एक दिवस बाहेर काढावे लागते, ज्यावर आपण शरीराचे अवयव स्वच्छ करण्यासाठी हंगामी फळांचा वापर करतो. तुम्ही ऑफिसला किंवा कुठेतरी बाहेर जाताना नाश्ता म्हणून कच्च्या नारळाचा समावेश करू शकता. तुम्ही तुमच्या आहारात हंगामी फळांचाही समावेश करू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply