Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Moong Dal : ‘या’ लोकांनी मूग डाळ खाऊ नये; नाहीतर होणार..

Please wait..

Moong Dal : मसूर खाणे आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर मानले जाते. प्रथिनांसह असे अनेक पोषक घटक प्रत्येक प्रकारच्या डाळीमध्ये (Moong Dal) आढळतात. जे शरीरासाठी खूप फायदेशीर मानले जातात. दुसरीकडे, मूग डाळीमध्ये फायदेशीर फायबर, प्रथिने, जीवनसत्त्वे, तांबे, फोलेट, व्हिटॅमिन सी, पोटॅशियम इत्यादी आढळतात, याच्या सेवनाने रक्तदाबही नियंत्रित राहतो. पण तुम्हाला माहित आहे का की काही लोकांसाठी मूग डाळीचे सेवन खूप हानिकारक आहे. होय, आम्ही तुम्हाला येथे सांगणार आहोत की कोणत्या लोकांनी मूग डाळीचे सेवन करू नये? चला जाणून घेऊया.

Advertisement

या लोकांनी खाऊ नये मूग डाळ
कमी रक्तातील साखर
कमी रक्तातील साखरेची समस्या असल्यास मूग डाळ खाणे हानिकारक ठरू शकते. असे काही घटक मूग डाळीत आढळतात. जे रक्तातील साखर कमी करण्याचे काम करतात. अशा परिस्थितीत रक्तातील साखरेच्या समस्येने त्रस्त असलेल्या लोकांनी त्याचे सेवन टाळावे.

Advertisement
Loading...

निम्न रक्तदाब
उच्च रक्तदाब नियंत्रित करण्यासाठी मूग डाळ खाणे खूप फायदेशीर आहे, परंतु जर तुम्हाला कमी रक्तदाबाची समस्या असेल तर मूग डाळ खाणे टाळावे. त्याचे सेवन आपल्यासाठी हानिकारक असू शकते.

Advertisement

Advertisement

उच्च यूरिक ऍसिड
शरीरात यूरिक अॅसिडची पातळी वाढल्यावर मूग डाळ खाणे टाळावे. मूग डाळमध्ये प्रोटीनचे प्रमाण जास्त असते, ज्यामुळे तुमच्या शरीरातील यूरिक अॅसिडची पातळी आणखी वाढू शकते. त्यामुळे जास्त यूरिक अॅसिडच्या समस्येने त्रस्त असलेल्यांनी मूग डाळ खाणे टाळावे.

Advertisement

Advertisement

मुतखडा
किडनी स्टोनच्या समस्येमध्ये आहाराची काळजी न घेतल्यास तुमच्या समस्या वाढू शकतात.मूगाच्या डाळीचे जास्त सेवन करणे किडनी स्टोनमध्ये अत्यंत हानिकारक मानले जाते. यामध्ये प्रथिने आणि ऑक्सलेटचे प्रमाण जास्त असते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply