Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Heart attack symptoms: सावधान..! ‘त्या’ आजारांमध्येही आहे हृदयविकाराची लक्षणे; जाणुन घ्या संपूर्ण माहिती

Please wait..

Heart attack symptoms:  केवळ भारतातच नाही तर संपूर्ण जगात हृदयविकाराने (Heart problem) ग्रस्त लोकांची संख्या झपाट्याने वाढत आहे. वर्ल्ड हेल्थ ऑर्गनायझेशन (WHO) च्या आकडेवारीवर विश्वास ठेवला तर दरवर्षी सुमारे 18 दशलक्ष लोक हृदयविकारामुळे आपला जीव गमावत आहेत. त्यामुळे या आजाराची लक्षणे अगोदरच ओळखणे चांगले, अन्यथा गंभीर परिणामांनाही सामोरे जावे लागू शकते. हृदयविकाराचा झटका येण्याआधी, आपले शरीर काही धोक्याचे संकेत देते, परंतु आपण ते काहीतरी वेगळे समजू लागतो. जाणून घेऊया कोणते आजार आहेत जे हृदयविकाराचा धोका दर्शवतात, पण आपण गैरसमजाचे बळी ठरतो.

Advertisement

उलट्या होणे:
अनेक वेळा हृदयविकाराचा झटका येण्यापूर्वी तुम्हाला उलट्या (Vomiting), मळमळ आणि चक्कर येणे अशा तक्रारी होतात, त्यानंतर थोडा वेळ विश्रांती घेतल्यावर आपण अस्वस्थ होतो, परंतु याचे कारण शरीराच्या अनेक भागात रक्त येते. संवादात अडथळा निर्माण होतो, जे उलट्या आणि चक्कर येण्यासारख्या समस्यांचे कारण बनते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement
Loading...

छातीत दुखणे:
हृदयविकाराच्या झटक्यातील वेदना छातीच्या हाडाच्या ‘स्टर्नम’च्या मध्यभागीपासून सुरू होते, ज्याला आपण किरकोळ छातीत दुखणे समजतो, ज्यामध्ये थोडा वेळ अस्वस्थता जाणवते. तुम्हालाही असेच वाटत असेल तर लगेच तपासणी करून घ्या.

Advertisement

Advertisement

श्वास घेण्यास त्रास:
बर्‍याच वेळा आपल्याला वेगाने धावताना किंवा पायऱ्या चढताना श्वास घेण्यास त्रास होऊ लागतो, जर असे असेल तर ते हृदयविकाराकडे निर्देश करते. त्यावर वेळीच उपचार करणे आवश्यक आहे.

Advertisement

अचानक घाम येणे :
अनेक वेळा उष्मा नसतानाही काही लोकांचे शरीर अचानक थंड होते आणि त्यांना घाम येतो. तुम्हालाही अशी काही लक्षणे जाणवत असतील, तर त्याला कधीही हलके घेऊ नका.

Advertisement

Advertisement

छातीत जळजळ:
खाल्ल्यानंतर बर्‍याच वेळा पोटात जळजळ होते आणि हे पचनामुळे होत आहे असे आपण समजतो आणि नंतर त्याकडे दुर्लक्ष करतो, परंतु ही जळजळ कुठेतरी हृदयविकाराचा धोका आहे. छातीत जळजळ आणि हृदयविकाराच्या झटक्याची लक्षणे काहीवेळा सारखीच असू शकतात, परंतु जोखमीचा विचार केल्यास, दोन्ही रोग पूर्णपणे भिन्न आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply