Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज्यात पुन्हा लागु होणार कोरोना निर्बंध?; आरोग्यमंत्री म्हणाले, कोरोना..

मुंबई –  महाराष्ट्रात मास्क घालणे अनिवार्य केले जाऊ शकते. राज्याचे आरोग्य मंत्री राजेश टोपे (Rajesh tope) यांनी सांगितले की, कोरोना विषाणूच्या (Corona Virus) संसर्गाची प्रकरणे वाढल्यास मास्कचा नियम लागू केला जाईल. विशेष म्हणजे कोरोना महामारीच्या काळात बाधितांच्या संख्येच्या बाबतीत महाराष्ट्र हे सर्वाधिक प्रभावित राज्य ठरले आहे. शनिवारी राज्यात 155 नवीन रुग्ण आढळले आहेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

एएनआय या वृत्तसंस्थेनुसार, टोपे म्हणाले, ‘कोविड-19 प्रकरणे वाढत राहिल्यास, आम्हाला मास्क घालणे अनिवार्य करावे लागेल. लसीकरणाचा वेग वाढवणे हे आमचे ध्येय आहे आणि मुलांचे लसीकरण होईल याची खात्री करण्यासाठी शक्य ते सर्व प्रयत्न करू.

Loading...
Advertisement

बुधवारी राज्याचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांनी लोकांना बाहेर पडताना मास्क घालण्याचे आवाहन केले होते. त्याच वेळी, ‘साथीची चौथी लाट दारात येऊ नये’ यासाठी खबरदारी घेणे आवश्यक असल्याचे ते म्हणाले होते. त्यांनी नुकतीच राज्यातील अनेक वरिष्ठ अधिकाऱ्यांसोबत आढावा बैठक घेतली. ते म्हणाले होते, ‘कोविड-19 चा धोका अजून संपलेला नाही’. त्यांनी दावा केला, ‘चीनच्या वेगवेगळ्या शहरांमध्ये आधीच 400 दशलक्ष लोक आहेत, ज्यांना लॉकडाऊनचा सामना करावा लागत आहे.

Advertisement

विशेष म्हणजे कोविडची वाढती प्रकरणे पाहता अनेक राज्यांनी मास्क नियम पुन्हा लागू करण्याचा निर्णय घेतला आहे. केरळमध्ये बुधवारी पुन्हा सार्वजनिक ठिकाणी मास्क घालणे अनिवार्य करण्यात आले आहे. काही काळापूर्वी जेव्हा संक्रमित लोकांची संख्या कमी झाली तेव्हा निर्बंध शिथिल करण्यात आले.

Advertisement

शनिवारी महाराष्ट्रात कोरोना विषाणूचे 155 नवीन रुग्ण आढळले आणि एका रुग्णाचा मृत्यू झाला. महाराष्ट्राच्या आरोग्य विभागाने सांगितले की, राज्यातील संसर्गाची प्रकरणे 78,77,732 वर पोहोचली आहेत आणि मृतांची संख्या 1,47,843 वर पोहोचली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply