Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PBKS vs LSG: ‘या’ खेळाडूच्या जोरावर लखनौचा पंजाबवर ‘शाही’ विजय

मुंबई – लखनौ सुपर जायंट्सने (LSG) शुक्रवारी पंजाब किंग्जचा (PBKS) 20 धावांनी पराभव केला. प्रथम फलंदाजीचे निमंत्रण मिळाल्यावर लखनौने आठ गड्यांच्या मोबदल्यात 153 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात पंजाबचा संघ आठ विकेट्सवर केवळ 133 धावाच करू शकला.

Advertisement

लखनौने मधल्या षटकांत 13 धावांत पाच विकेट गमावल्या. क्विंटन डी कॉक (37 चेंडूंत 46 धावा, चार चौकार, दोन षटकार) आणि दीपक हुडा (28 चेंडूंत 34, एक चौकार, दोन षटकार) यांच्यात दुसऱ्या विकेटसाठी भागीदारी झाली. तसेच खालच्या फळीतील फलंदाजांच्या उपयुक्त योगदानामुळे संघाला अखेरपर्यंत 8 बाद 153 धावा करता आल्या.

Advertisement

लखनौच्या गोलंदाजांनी मात्र ही धावसंख्या पंजाबसाठी डोंगरासारखी केली. त्याने ठराविक अंतराने विकेट गमावल्या आणि अखेरीस त्याचा संघ आठ विकेट्सवर केवळ 133 धावांपर्यंत मजल मारू शकला. त्यांच्याकडून जॉनी बेअरस्टोने सर्वाधिक 32 धावा केल्या.

Advertisement

वेगवान गोलंदाजांना खेळपट्टीवरून अतिरिक्त उसळी मिळत होती. याचा फायदा लखनौच्या गोलंदाजांनीही घेतला. त्याच्याकडून वेगवान गोलंदाज मोहसीन खानने 24 धावांत तीन तर दुष्मंत चमीराने 17 धावांत दोन बळी घेतले. डावखुरा फिरकीपटू कृणाल पंड्याने चार षटकांत 11 धावा देत दोन बळी घेतले.

Loading...
Advertisement

तत्पूर्वी, पंजाबने नाणेफेक जिंकून प्रथम क्षेत्ररक्षण केले आणि सुरुवातीपासूनच चुरशीने गोलंदाजी केली. रबाडाने फॉर्मात असलेल्या राहुलला यष्टिरक्षक जितेश शर्माकडे झेलबाद करून पंजाबला मोठी यश मिळवून दिली. पण डी कॉकने आपल्या दक्षिण आफ्रिकेच्या सहकाऱ्यावर वर्चस्व गाजवण्याची रणनीती अवलंबली आणि त्याच्या पुढच्या षटकात लागोपाठ दोन षटकार ठोकले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

यानंतर अचानक विकेट पडण्याचा प्रकार घडला. जॉनी बेअरस्टोच्या सरळ थ्रोवर हुडा धावबाद झाला, तर क्रुणाल पांड्या (7) आणि आयुष बडोनी (4) यांनी चेंडू येताच हवेत झेल दिला. मार्कस स्टॉइनिसनेही (1) चहरकडे झेल दिला. धावसंख्या लवकरच एक बाद 98 वरून सहा बाद 111 अशी झाली.

Advertisement

खालच्या फळीतील फलंदाज जेसन होल्डर (11, एक षटकार), दुष्मंत चमिरा (17 धावा, दोन षटकार) आणि मोहसीन खान (नाबाद 13, एक चौकार, एक षटकार) यांनी अखेरच्या क्षणी उपयुक्त धावा जमवल्यामुळे लखनौने 150 धावांचा टप्पा ओलांडला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply