Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज ठाकरे ‘त्या’ भूमिकेवर ठाम; आता अजान वादावर राज्य सरकारचा मोठा निर्णय

मुंबई – महाराष्ट्रात धार्मिक स्थळांवर लाऊडस्पीकर लावण्यापूर्वी राज्य सरकारची (State government) परवानगी घेणे आवश्यक आहे. धार्मिक स्थळांवर लाऊडस्पीकरच्या वापराबाबत न्यायालयाच्या आदेशाची अंमलबजावणी करण्याचा निर्णय महाराष्ट्राच्या गृह विभागाने घेतला आहे. विशेष म्हणजे महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (MNS) अध्यक्ष राज ठाकरे (Raj Thackeray) हे सातत्याने राज्य सरकारला मशिदींवरील लाऊडस्पीकर हटवण्याचा इशारा देत होते.

Advertisement

महाराष्ट्राचे गृहराज्यमंत्री दिलीप वळसे पाटील(Dilip Walse Patil) यांनी पोलीस महासंचालकांशी बैठक घेतल्याचे वृत्त आहे. या नव्या निर्णयाची सर्व पोलीस आयुक्त आणि अधिकाऱ्यांना जाणीव करून देण्याचे निर्देश त्यांनी दिले आहेत. नाशिक पोलिस आयुक्तांनी यापूर्वीच ध्वनिक्षेपक वापरासाठी परवानगी मागणारे आदेश जारी केले आहेत. त्याचवेळी महाराष्ट्राच्या डीजीपींनाही जिल्हा प्रशासनासोबत बैठक घेण्यास सांगण्यात आले आहे.

Advertisement

राज्यातील लाऊडस्पीकरबाबत राज ठाकरेंच्या वक्तव्यानंतर तणाव वाढला होता. 3 मे पर्यंत मशिदींमधून लाऊडस्पीकर न हटवल्यास त्यांनी हिंदू बांधवांना ‘तयार राहा’ असे सांगितले होते. रविवारी ते म्हणाले की, लाऊडस्पीकरचा मुद्दा धार्मिकपेक्षा सामाजिक आहे. समाजाची शांतता बिघडवायची नाही, पण लाऊडस्पीकरचा वापर सुरूच राहिला तर आमची प्रार्थनाही लाऊडस्पीकरवर ऐकावी लागेल, असे त्यांनी पुण्यातील माध्यमांशी बोलताना सांगितले.

Loading...
Advertisement

राज्यातील गुढीपाडव्याच्या मेळाव्यात राज ठाकरे म्हणाले होते की, जर राज्य सरकारने हे लाऊडस्पीकर 3 मे पर्यंत हटवले नाहीत तर त्यांचा पक्ष मशिदीबाहेर हनुमान चालीसा चालवेल. राज्य सरकारला अल्टिमेटम देत ‘3 मे नंतर काय करायचे ते मी बघेन’, असे ते म्हणाले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

विशेष म्हणजे राज ठाकरेंच्या या वक्तव्यावर महाराष्ट्र सरकारनेही तीव्र आक्षेप घेतला होता. शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी त्यांची तुलना उत्तर प्रदेशातील असदुद्दीन ओवेसी यांच्याशी केली आहे. रविवारी ते म्हणाले होते, “महाराष्ट्रातील शांतता बिघडवण्याचे प्रयत्न केले जात आहेत, मात्र येथील जनता आणि पोलिस शांत आहेत.” राम आणि हनुमान ‘नई ओवेसी’च्या नावाने दंगली भडकवणे हे काही लोकांचे ध्येय आहे…राज्यातील ‘हिंदू ओवेसी’च्या माध्यमातून आम्ही हे होऊ देणार नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply