Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

.. म्हणूनच राज्यात केंद्रीय यंत्रणांचा वापर; शरद पवारांचा मोदी सरकारवर हल्ला बोल

मुंबई –  राष्ट्रवादीचे नेते (NCP) शरद पवार (Sharad Pawar) यांनी भाजपवर (BJP) जोरदार हल्ला चढवला आहे. देश चालवणारे सरकार महाराष्ट्र (Maharashtra) आणि पश्चिम बंगालमध्ये (West Bengal) केंद्रीय संस्थांचा मोठ्या प्रमाणावर वापर करत आहे कारण त्यांना कोणत्याही किंमतीत तेथे सरकार स्थापन करायचे आहे.असं गंभीर आरोप शरद पवार यांनी केला आहे.

Advertisement

यादरम्यान शरद पवार यांनी मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांच्यावरही जोरदार हल्ला चढवला आणि काही पक्षांना राज्यात तणावाचे वातावरण निर्माण करायचे आहे, असे सांगितले. शरद पवार खरंतर मनसेच्या त्या विधानावर प्रतिक्रिया देत होते ज्यात राज ठाकरे म्हणाले होते की 3 मे पर्यंत राज्यातील सर्व मशिदींमधून लाऊडस्पीकर हटवावेत. तसे न झाल्यास त्यांचे कार्यकर्ते नमाजच्या वेळी मशिदीसमोर लाऊडस्पीकर लावून हनुमान चालीसा आणि भजन वाजवतील.

Advertisement

मनसेबाबत विचारलेल्या प्रश्नाला उत्तर देताना शरद पवार म्हणाले की, ज्या पक्षाला जनतेने निवडणुकीत नाकारले त्या पक्षाबाबत बोलून काही उपयोग नाही. 2024 मध्ये शिवसेना, राष्ट्रवादी आणि काँग्रेस एकत्र येऊन महाविकास आघाडी पुन्हा एकदा निवडणूक लढवणार असल्याचेही शरद पवार म्हणाले. ईडीच्या छाप्यांबाबत शरद पवार म्हणाले की, दोन राज्यात निवडून आलेले लोकप्रतिनिधी भाजपला त्या राज्यांमध्ये सरकार स्थापन करू देत नाहीत, त्यामुळे हे छापे पडत आहेत.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

विशेष म्हणजे, गेल्या आठवड्यात ईडीने शिवसेना खासदार संजय राऊत यांच्या घरावर छापा टाकला होता. या छाप्यांबाबत शरद पवार यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेऊन ज्येष्ठ खासदारांवर अन्याय होत असल्याचे सांगितले होते.

Advertisement

तर काही दिवसांपूर्वी शरद पवार यांनी पंतप्रधान कार्यालयात जाऊन मोदींची भेट घेतली होती. यावेळी त्यांच्यासोबत लोकसभा सदस्य पीपी मोहम्मद फैसल होते. तेव्हा शरद पवार म्हणाले होते की, पंतप्रधानांच्या भेटीदरम्यान, केंद्रीय एजन्सींनी संजय राऊत यांना लक्ष्य करत आहे. तसेच महाराष्ट्र सरकारच्या प्रस्तावावर महाराष्ट्राचे राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांच्या निष्क्रियतेचा मुद्दा राज्य नियामक परिषदेत उपस्थित केला असल्याची माहिती त्यांनी दिली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply