Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

शिवसेनेला मोठाच झटका; पहा मुख्यमंत्री ठाकरेंच्या शिलेदारांवर कोणती कारवाई झालीय सुरू

मुंबई : शिवसेना नेते यशवंत जाधव यांच्या मुंबईतील काही ठिकाणांवर आयकर विभागाने शुक्रवारी सकाळी छापे टाकले. यशवंत जाधव हे बीएमसी स्थायी समितीचे अध्यक्ष आहेत. त्यांच्या पत्नी आमदार आहेत. कॅबिनेट मंत्री नवाब मलिक यांच्या अटकेच्या निषेधार्थ त्या गुरुवारी मोर्चात सामील झाल्या होत्या. जाधव यांच्यावर 15 कोटींचा गैरव्यवहार केल्याचा आरोप भाजप नेत्यांनी केला आहे. शुक्रवारी सकाळी प्राप्तिकर पथक यशवंत जाधव यांच्या माझगाव येथील घरी पोहोचले. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, आयकर पथक इतर ठिकाणीही गेले होते. यामध्ये बीएमसीच्या काही कंत्राटदारांची नावे सांगण्यात येत आहेत. या छाप्यात आयटी टीम जप्त केलेली कागदपत्रेही ईडीला देऊ शकते. यशवंत यांची बीएमसीमधील ही चौथी टर्म आहे. ते 2017 मध्ये शिवसेनेच्या महापौरपदाचे प्रमुख दावेदार होते. त्यांना 2018 मध्ये बीएमसीच्या स्थायी समितीचे अध्यक्ष बनवण्यात आले. त्याच्यावरील छाप्याची बातमी दिवसभर बीएमसीच्या कॉरिडॉरमध्ये चर्चेचा विषय ठरली.

Advertisement

गेल्या 25 वर्षांपासून महापालिकेत शिवसेनेची सत्ता आहे. ज्या पक्षाने नुकतेच राज्यात सरकार स्थापन केले त्या पक्षासाठी बीएमसी हे संसाधनांचे प्रमुख स्त्रोत मानले जाते. अशा स्थितीत या धाडीचा आगामी निवडणुकीवर परिणाम होणे स्वाभाविक आहे. गेल्या चार वर्षात या नवीन प्रकल्पासाठी फक्त भांडवली खर्च म्हणजेच चाळीस हजार कोटी रुपये बीएमसीच्या स्थायी समितीच्या माध्यमातून मंजूर करण्यात आले आहेत. त्याचे सदस्य होण्यासाठी विविध पक्षांच्या नगरसेवकांमध्ये तीव्र स्पर्धा आहे. देवेंद्र फडणवीस मुख्यमंत्री असताना भाजपने महापालिकेत सत्तेसाठी कमालीचे प्रेम दाखवले होते. पण राज्य सरकारच्या स्थैर्यासाठी त्यावेळी ते फार काही करू शकल्या नाहीत. मात्र राज्यात फारकत घेतल्यानंतर भाजपने शिवसेनेला कोंडीत पकडण्याची एकही संधी सोडलेली नाही. कोरोनाच्या काळात पक्षाचे पक्षनेते विनोद मिश्रा यशवंतांवर चांगलेच आक्रमक होते, भ्रष्टाचाराच्या तक्रारींबाबत राज्यपालांपासून ते भ्रष्टाचारविरोधी यंत्रणेपर्यंत प्रत्येकाचा दरवाजा ठोठावत होते. जुने शिवसैनिक असलेले आणि टेंडर प्रकरणांवर चांगली पकड असलेले प्रभाकर शिंदे यांना पक्षाने गटनेते केले. बीएमसीच्या मुद्द्यांवर चांगली पकड असलेले आमदार आशिष शेलार यांनीही अनेकदा ट्विटरवरून यशवंत यांच्यावर धारदार आरोप-प्रत्यारोप केले आहेत.

Loading...
Advertisement

स्थायी समिती प्रमुखपदी यशवंत जाधव यांचा थेट संपर्क मुख्यमंत्री आणि पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे आणि हायकमांडकडे आहे, असे नवभारत टाइम्सच्या ऑनलाईन बातमीत म्हटले आहे. एका नेत्याने नाव न छापण्याच्या अटीवर सांगितले की, गेल्या काही वर्षांपासून बीएमसीमध्ये यशवंतची गुंडगिरी वाढत होती. आम्ही काहीच बोलू शकलो नाही. प्रत्येक प्रकरणात त्यांचा थेट हस्तक्षेप होता. त्यांना कॅबिनेट मंत्रिपदाचा दर्जा आहे. लोकसभा, विधानसभा आणि त्यानंतर येणार्‍या बीएमसीच्या निवडणुका लक्षात घेता पक्षाने त्यांच्यावर मोठी भिस्त ठेवली होती. नुकतेच त्यांच्या परिसरात बांधण्यात आलेल्या महाराणा प्रताप यांच्या पुतळ्याचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या हस्ते अक्षरश: उद्घाटन करण्यात आले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply