Take a fresh look at your lifestyle.

ना सासू टोमणा मारणार ना सून तोंड उघडणार.. हे चार मार्ग दोघींच्या नात्यात आणतील गोडवा

मुंबई : जेव्हा मुलगा आणि मुलगी लग्न करतात तेव्हा त्यांच्या आयुष्यात बरेच बदल होतात. नवीन लोक भेटतात. नवीन नाती तयार होतात आणि आता कोणीतरी त्यांना आयुष्यात साथ द्यायला येते. पण मुलाच्या तुलनेत मुलीच्या आयुष्यात अनेक बदल होतात आणि सर्वात मोठा बदल म्हणजे तिला घर सोडून पतीच्या घरी यावे लागते.

Advertisement

अशा परिस्थितीत सासरच्या घरात नवीन लोकांशी जुळवून घेणे. त्यांच्याशी एकोप्याने राहणे. त्यांचे बोलणे ऐकणे आदी. हे सगळं एका सूनलाच करावं लागतं. त्याचबरोबर सासू आणि सून यांच्यात अनेक समस्या निर्माण होत असल्याचे विशेषतः दिसून येते. अशा परिस्थितीत दोघांच्या नात्यात अनेकदा वादही होतात. जर तुम्हीही या समस्यांशी सामना करत असाल तर आम्ही तुम्हाला काही उपाय सांगणार आहोत जे तुमच्यासाठी उपयुक्त ठरू शकतात.

Advertisement

एकमेकींचे मित्र व्हा : सासू-सून यांच्या नात्यात गोडवा हवा असेल तर दोघांनीही एकमेकांचे मित्र राहिले पाहिजे. सून तिच्या सासूला आणि सासूला तिची सूनेला मित्र बनवू शकतात. दोघी एकमेकांसोबत वेळ घालवू शकतात आणि दोघांच्या गोष्टींची काळजी घेऊ शकतात.

Advertisement

गैरसमज टाळा : सासू-सुनेच्या नात्यात गैरसमज येऊ देऊ नका. अनेकदा दोघीही एकमेकांविषयी गैरसमज करून घेऊन आपले नाते बिघडवण्याच्या दिशेने पाऊल टाकतात. मात्र असे करण्यापेक्षा तुमच्या मनात काही असेल तर ते तुम्ही बसून सोडवावे. गैरसमज वाढवू नयेत.

Advertisement

सल्ला घ्या : सून नुकतीच नवीन घरात आली असेल. ती नवीन नाती जपायला शिकत असेल. तयावेळी तिच्याकडून काही चुकत असेल तर सासू सासऱ्यांनी तिला माफ करायला हवे. अशा परिस्थितीत सुनेनेही सासू-सासऱ्यांचा सल्ला जरूर घ्यावा. तुम्ही कोणतेही काम करणार असाल किंवा निर्णय घेणार असाल तर यामध्ये तुमच्या सासूबाईंचे मत जरूर घ्या. त्याचबरोबर सासू-सुनेची इच्छा असेल तर ती तिच्या कामांसाठी सुनेचे मत घेऊन नाते सुधारू शकते.

Advertisement

कुठे बाहेर गेलात तर काहीतरी घेऊन ये : सासू-सासरे एकमेकांना भेटवस्तू देऊ शकतात. समजा, जर तुम्ही तुमच्या पतीसोबत बाहेर गेला असाल तर तुम्ही तुमच्या सासूसाठी भेटवस्तू आणू शकता किंवा तिला आवश्यक असलेली कोणतीही वस्तू आणू शकता. सासू सुनेसाठीही असेच करू शकते. कारण असे केल्याने सासू-सून यांच्यातील नात्यात गोडवा येतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply