Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हे गाईज.. पहिल्या भेटीत ‘अशी’ घ्या काळजी; नाहीतर प्रेमात येईल काजळी..!

पुणे : जेव्हा जोडपे नवीन नातेसंबंधात प्रवेश करतात किंवा येण्याच्या प्रक्रियेत असतात तेव्हा त्यांना एकमेकांसोबत वेळ घालवायचा असतो. यासाठी जोडपी कुठेतरी बाहेर जातात. एकमेकांना समजून घेण्यासाठी आणि त्यांच्यासोबत वेळ घालवण्यासाठी त्यांच्या पहिल्या डेटची योजना करतात. पहिल्या डेटला जोडपे एकमेकांशी खूप बोलतात. एकमेकांबद्दल जाणून घेण्यासाठी त्यांच्या मनात अनेक प्रश्न असतात. मग ते त्यांच्या जोडीदाराला त्यांच्या पहिल्या डेटमध्ये प्रश्न विचारतात. जवळजवळ प्रत्येक कपल पहिल्या डेटबद्दल उत्सुक असते. तो आपल्या मनात अनेक प्रकारची स्वप्ने निर्माण करतो. पहिल्या डेटला आपल्या पार्टनरला इम्प्रेस करायचे असते. पण या उत्सुकतेमध्ये लोक नकळत काही चुका करतात. त्यांच्या छोट्या-छोट्या चुकांमुळे पहिली डेट खराब होऊ शकते आणि जोडीदारासमोर त्यांची प्रतिमाही खाली येते. जर तुम्ही तुमच्या जोडीदारासोबत पहिल्या डेटवर जात असाल तर काही चुका तुम्ही टाळल्या पाहिजेत.

Advertisement

पहिल्या डेटला जाताना लक्षात ठेवा की जोडीदाराला त्याच्या कुटुंबाबद्दल जास्त प्रश्न विचारू नका. तुमचे प्रश्न मर्यादित आणि सोडवायला हवेत. तुमच्या जोडीदाराला असे वाटू देऊ नका की तुम्ही त्यांच्यापेक्षा त्यांच्या कुटुंबात जास्त रस घेत आहात किंवा तुम्ही गॉसिपर्सपैकी एक आहात. कुटुंबात कोण काय करतो, कसा जगतो? या सर्व गोष्टींमुळे त्यांना आपण जुन्या विचारांची व्यक्ती असल्याचे जाणवू शकते. जोडप्यांना एकमेकांच्या कामाबद्दल जाणून घेण्याचा अधिकार आहे, परंतु पहिल्याच तारखेला जोडीदाराला त्याच्या पगाराबद्दल प्रश्न विचारू नका. तुम्ही त्यांच्या कामाबद्दल बोलू शकता पण पहिल्याच भेटीत त्यांच्या उत्पन्नाविषयी जाणून घेण्याची इच्छा व्यक्त केल्याने तुम्ही पैशाच्या मागे धावणार्‍यांपैकी एक आहात किंवा पगाराच्या आधारे कोणाला न्याय देणार्‍यांपैकी आहात.

Loading...
Advertisement

लोक नेहमी पहिल्या डेटबद्दल उत्सुक असतात. अशा परिस्थितीत डेटवर जाण्यापूर्वी चांगली तयारी करा. कपड्यांपासून ते पादत्राणे, अॅक्सेसरीज आणि सौंदर्यापर्यंत प्रत्येकाला परिपूर्ण व्हायचे आहे जेणेकरून तुमची पहिली छाप चांगली पडेल. पण कधी कधी मुली या उत्साहात जास्त तयार होतात. ती अधिक मेकअप आणि उत्तेजक कपडे देखील निवडते. तर मुलं उत्तेजित असतात पण ते कॅज्युअल घेतात आणि तयार होण्याकडे लक्ष द्यायला विसरतात. त्यामुळे पहिल्या तारखेला खूप कमी किंवा जास्त कपडे घालू नका, तर योग्य लूकमध्ये असा. लोकांना त्यांच्या जोडीदाराच्या क्रश किंवा पहिल्या प्रेमाबद्दल किंवा माजीबद्दल जाणून घ्यायचे आहे. त्यांना हे जाणून घ्यायचे आहे की त्यांच्या जोडीदाराचे एक्स कसे होते, दोघांचे नाते का चालले नाही? ते अजूनही एकमेकांच्या संपर्कात आहेत का? पण या प्रश्नांची उत्तरे पहिल्या तारखेला कधीही शोधू नका. पहिल्याच तारखेला तुमच्या जोडीदाराला त्यांच्या माजी व्यक्तीबद्दल विचारू नका. यामुळे पहिली डेट खराब होऊ शकते. अनेकदा लोक एकमेकांना भेटतात तेव्हा ते राजकीय किंवा सध्याच्या कोणत्याही विषयावर बोलतात. पहिल्या तारखेला अशा गोष्टी टाळाव्यात. कारण या मुद्द्यावर त्यांची मते भिन्न असू शकतात. ज्यामध्ये तुमचा युक्तिवाद किंवा मत मांडून तुमच्यात वाद होऊ शकतो. अशा परिस्थितीत पहिल्या तारखेला राजकारण किंवा असे मुद्दे उपस्थित करू नका. (Relationship Tips Mistakes To Avoid With Your Partner On Date)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply