Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

New Tricks : जुनी अथवा रंग गेलेली जीन्स फेकू नका.. अशा प्रकारे बदला जीन्सचा लूक

पुणे : जीन्स (Jeans) हा असा पोशाख आहे जो कोणत्याही प्रसंगी स्टाईल (Style) आणि परिधान (Wear) केला जाऊ शकतो. मुलांपासून मुलींपर्यंत प्रत्येकाच्या वॉर्डरोबमध्ये जीन्स असते. पण जीन्सचा रंग (Colour) उतरताच किंवा थोडासा ओरखडा पडताच ती निरुपयोगी ठरते. त्यामुळे लोक ते घालणे बंद करतात. परंतु जर तुम्हाला तुमची आवडती जीन्स सोडणे कठीण जात असेल तर तुम्ही ती नवीन पद्धतीने पुन्हा वापरण्यायोग्य बनवू शकता. तसेच जीन्सचा लूकही (Look) पूर्णपणे नवीन असेल.

Advertisement

जर तुमची जीन्स जुनी झाली असेल आणि रंग उतरू लागला असेल तर तुम्ही मणी आणि मण्यांच्या मदतीने जीन्स सजवू शकता. यासाठी फॅब्रिक ग्लूच्या मदतीने फक्त मणी किंवा मणी चिकटवा. हवे असल्यास मणी खिशाच्या जवळ किंवा तळाशी चिकटवा आणि कोरडे होऊ द्या. मग बघा जुनी जीन्स कशी नवीन दिसायला लागेल.

Advertisement

जर तुमची जीन्स जुनी झाली असेल आणि त्यांचा रंग गेला असेल आणि तुम्हाला ती पुन्हा घालायची असेल, तर जीन्सला रंग देता येईल. टाय आणि डाई ही सध्या फॅशन आहे. या प्रकरणात, आपण दोन ते तीन रंग आणि रबर बँड घ्या. नंतर जीन्स रंगात भिजवा आणि त्यांना रबर बँडने बांधा. सुकल्यावर उघडा. आवडत्या जीन्सचा रंग कसा बदलतो ते पहा आणि ते पुन्हा ट्रेंडी लूकमध्ये परिधान करू शकेल.

Loading...
Advertisement

जर तुमची जीन्स स्क्रॅचमुळे फाटली असेल तर त्याचा धागा काढून तुम्ही फाटलेल्या जीन्सचा लूक देऊ शकता. पण एखाद्या ठिकाणाहून तो फाटला असेल जिथे फाटलेला लूक येत नसेल तर पॅचवर्कच्या मदतीने त्याला नवा लूक देता येईल.

Advertisement

त्याचबरोबर तुम्हाला हवे असल्यास जीन्सवर पेंटिंग करून डिझायनर लूकही देऊ शकता. तुम्हाला हवे असल्यास बाजारात उपलब्ध असलेल्या पेंट केलेल्या डिझाईन्सला चिकटवून तुम्ही जीन्सला नवा लुक देऊ शकता. मार्कर किंवा स्केचच्या मदतीने जीन्सवर चित्र काढा आणि रंगवा. हे खूप मस्त लुक देईल.

Advertisement

जुन्या जीन्सवर वेगवेगळे जीन्सचे कपडे घालून त्याला नवा लुकही देता येईल. आजकाल जीन्सचे दोन प्रकार आहेत. जे एकत्र जोडून बनवले जाते. तर तुम्ही दोन जीन्स घ्या आणि त्यांना बाजूला कापा आणि दुसरी जीन्स घाला. छान ट्रेंडी जीन्स बनवेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply