Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Relationship Tips : पत्नी किंवा प्रेयसी घेत असेल वारंवार संशय.. तर अवलंबा हा मार्ग

अहमदनगर : प्रेमात (Love) विश्वास (Faith) महत्त्वाचा आहे. परंतु, अनेकदा जोडपे (Partner) एकमेकांच्या प्रेमात असताना जोडीदाराचे संरक्षण करतात. याच कारणामुळे अनेकवेळा पार्टनर रिलेशनशिपमध्ये (Relationship) आपल्या पार्टनरवर संशय (Doubt) घेऊ लागतो. मुलगा असो वा मुलगी त्याला भीती असते की आपला पार्टनर आपली बाजू सोडून दुसऱ्याचा हात तर धरू नये. यामुळे तो आपल्या जोडीदारावर संशय घेऊ लागतो. काही वेळा नात्यात प्रेम आणि विश्वास नसल्यामुळे जोडपे एकमेकांवर संशय घेतात.

Advertisement

जेव्हा नात्यात विश्वासापेक्षा संशय जास्त असतो तेव्हा नातं तुटण्याची शक्यता असते. अशा परिस्थितीत संशय घेणाऱ्या जोडीदाराचा जितका दोष असतो तितकाच दोष त्याच्या जोडीदाराचाही असतो. कारण संशयावर इलाज न मिळाल्याने तो त्याच्या प्रेमावर विश्वास ठेवू शकत नाही. जाणून घ्‍या जोडीदार तुमच्‍यावर खूप संशय घेत असेल तर काय करावं.

Advertisement

एकमेकांना समजून घ्या : नात्यात विश्वास नसण्याचे एक कारण म्हणजे एकमेकांच्या स्वभावाविषयी आणि मनापासून अनभिज्ञ राहणे. त्यामुळे नात्यातील विश्वास वाढवण्यासाठी तुमच्या जोडीदाराचा तुमच्यावर विश्वास असणे सर्वात महत्त्वाचे आहे. विश्वास नुसता बोलून होत नाही. जोडप्यांनी एकमेकांना समजून घेतले पाहिजे. तुमच्या जोडीदाराची तुमच्या आयुष्यात कोणती भूमिका आहे हे जाणून घेतले पाहिजे. यासोबतच तुम्हाला त्यांच्याबद्दल जाणून घेणे आणि समजून घेणे आवश्यक आहे. जेणे करून तुम्हाला कळेल की त्यांना तुमच्याबद्दल शंका घेण्याची संधी काय आहे. ज्याद्वारे तुम्ही त्यांच्या शंकांचे वेळीच निरसन करू शकाल.

Loading...
Advertisement

एकमेकांपासून गोष्टी लपवू नका : जोडीदाराला जेव्हा वाटते की तुम्ही त्याच्यापासून काहीतरी लपवत आहात तेव्हा तो तुमच्यावर संशय घेतो. तू त्याला सत्य सांगत नाहीस. प्रत्येक जोडप्याला एकमेकांच्या आयुष्याशी संबंधित प्रत्येक महत्त्वाची गोष्ट जाणून घ्यायची असते. पण जर पार्टनरला वाटत असेल की तुम्ही त्यांच्यापासून गोष्टी लपवत आहात किंवा खोटे बोलत आहात, तर तो तुमच्यावर नेहमीच संशय घेतो. त्यामुळे एकमेकांशी खोटे बोलू नका आणि गोष्टी लपवणेही टाळा. जेव्हा त्यांना तुमच्याबद्दल सर्व काही माहित असेल तेव्हा त्यांना खात्री दिली जाईल की तुम्ही त्यांच्यापासून काहीही लपवणार नाही आणि त्यांना भीती वाटेल असे काहीही करणार नाही.

Advertisement

जोडीदाराला समजावून सांगा : काहीवेळा तुमच्या जोडीदाराला तुम्ही कुठे आहात. तुम्ही काय करत आहात आणि कोणासोबत आहात हे जाणून घ्यायचे असते. कारण त्याच्या शंकांमुळे. पण तुम्ही तुमच्या जोडीदाराला समजावून सांगा की नात्यात एकमेकांच्या वैयक्तिक जागेचा आदर करणे देखील महत्त्वाचे आहे. सर्व काही न सांगण्यामागे काही विशिष्ट कारण नाही. परंतु ही तुमची वैयक्तिक जागा आहे ज्याचा त्यांनी आदर केला पाहिजे.

Advertisement

समुपदेशकाची मदत घ्या : अनेकदा भूतकाळातील अनुभव, फसवणूक आणि विश्वासभंग यामुळे लोक संशयी बनतात. त्यांना भीती वाटते की त्यांच्यासोबत जे घडले ते पुन्हा घडू शकते. ही देखील एक प्रकारची मानसिक स्थिती आहे ज्याचे निराकरण करण्यासाठी समुपदेशकाची आवश्यकता आहे. अशा परिस्थितीत तुम्ही तुमच्या जोडीदाराच्या शंका दूर करण्यासाठी समुपदेशकाची मदत घेऊ शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply