Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Relationship Tips : वयाच्या चाळीशीनंतर जोडीदाराच्या काय असतात अपेक्षा.. जाणून घ्या.. नाते होईल अधिक घट्ट

अहमदनगर : कोणत्याही नात्यात (Relationship) एकमेकांकडून अपेक्षा (Expectation) असणे स्वाभाविक आहे. नाते जसजसे वाढत जाते आणि वय वाढत जाते तसतसे तुमच्या जोडीदाराच्या तुमच्याकडून अपेक्षाही वाढू लागतात. नात्याच्या सुरुवातीच्या दिवसांमध्ये तुमचा जोडीदार तुमच्याकडून ज्या अपेक्षा आणि इच्छा ठेवतो. त्या वेळोवेळी बदलू लागतात. नातं तसंच राहतं पण अपेक्षा बदलतात.

Advertisement

उदाहरणार्थ, वयाच्या 24-25 व्या वर्षी जोडप्याला एकमेकांसोबत हँग आउट करायचे आहे आणि रोमँटिक (Romantic) चित्रपट पाहायचे आहेत. परंतु वयाच्या 40 व्या वर्षी त्यांच्या तुमच्याकडून वेगळ्या अपेक्षा आहेत. अशा परिस्थितीत काळाच्या ओघात जोडप्याला एकमेकांच्या आशा आणि इच्छा (Desire) जाणून घेणे आवश्यक आहे. 40 वर्षांनंतर जोडप्यांना एकमेकांकडून काय अपेक्षा आहेत ते जाणून घेऊया जेणेकरून त्यांना समजून घेता येईल आणि नात्यातील गोडवा आणि प्रेम (Love) टिकून राहावे.

Advertisement

प्रेम गांभीर्याने घ्या : जेव्हा तरुण प्रेमी एकमेकांशी फ्लर्ट करतात तेव्हा त्यांच्या पार्टनरला हे सर्व आवडते. परंतु 40 वर्षानंतर तुमचा पार्टनर फ्लर्ट किंवा लैंगिक संबंधांपेक्षा प्रेमाला अधिक महत्त्व देतो. त्याच्या जोडीदाराने प्रेमात गांभीर्याने लक्ष द्यावे आणि नाते खऱ्या अर्थाने समजून घ्यावे अशी त्याची अपेक्षा असते.

Loading...
Advertisement

तुलना करू नका : कोणत्याही जोडीदाराला त्यांच्या जोडीदाराने त्यांची तुलना कोणाशीही करावी असे वाटत नाही. लग्नाच्या किंवा नातेसंबंधाच्या सुरुवातीच्या काळात जोडीदाराने तुमची तुलना दुसऱ्या कोणाशी केली तर ती दूर होऊ शकते. पण वयानंतर तुमच्या जोडीदाराची कधीही कोणाशीही तुलना करावीशी वाटणार नाही. म्हातारपणात दिसण्यासाठी आणि इतर गोष्टींसाठी त्यांची तुलना करू नका.

Advertisement

आदर द्या : लहान वयात जोडपे एकमेकांशी वाद घालतात. अस्वस्थ होतात आणि खोटे बोलतात. परंतु नंतर ते एक होतात. जरी वयाच्या 40 नंतर जोडीदाराला त्याच्या जोडीदाराकडून आदराची अपेक्षा असते. त्याच्या जोडीदाराने त्याच्या शब्दांचा आदर करावा आणि प्रेमाने जगावे असे त्याला वाटते.

Advertisement

जबाबदारी घेणे : वृद्धापकाळानंतर प्रत्येक जोडीदाराला आपल्या जोडीदाराने साथ द्यावी असे वाटते. नात्याची जबाबदारी घ्या. या वयात लोक आपल्या जोडीदाराकडून जबाबदार असण्याची अपेक्षा करतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply