Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Relationship Tips : जोडीदाराशी मस्करीतही बोलू नयेत या गोष्टी.. नाही तर बिघडू शकते नाते

अहमदनगर : जोडपे एकमेकांशी प्रेम (Love) आणि नात्यात (Relation) बोलू शकतात. पण कोणत्याही नात्यातील प्रेमाचा धागा खूप नाजूक असतो. त्यामुळे नात्यात विश्वास (Faith) आणि प्रेम टिकवून ठेवणं गरजेचं आहे. विश्वास दृढ ठेवण्यासाठी काही वेळा काही गोष्टी विचारपूर्वक सांगाव्या लागतात. तुमच्या काही बोलण्यामुळे हे नाते जास्त काळ टिकत नाही आणि जोडपे (Couple) एकमेकांपासून वेगळे होण्याचा निर्णय घेतात. हे कदाचित तुमच्या कडवट बोलण्यामुळे असेल. कधी-कधी असेच केलेले विनोद (Jokes) जोडीदाराला चिडवू शकतात. त्यामुळे जोडप्यांमधील बंध कमकुवत होऊन नाते तुटण्याच्या मार्गावर येते. त्यामुळे नातं घट्ट करण्यासाठी विनोदातही कोणत्याही गोष्टीवर बोलू नये. नातं अधिक घट्ट आणि दीर्घकाळ टिकून राहण्यासाठी तुम्ही तुमच्या जोडीदाराशी कोणत्या गोष्टी बोलू नयेत घ्या जाणून.

Advertisement

घटस्फोटाची धमकी देऊ नका : भांडण करताना जोडपे विनोदाने किंवा रागाने एकमेकांना घटस्फोट घेण्याची धमकी देतात. तुम्हीही असेच करत असाल तर चुकूनही तुमच्या जोडीदाराला घटस्फोटाची धमकी देऊ नका. यामुळे तुमच्या पार्टनरला असे वाटू शकते की तुम्हाला त्यांच्यासोबत राहायचे नाही. मस्करीतही घटस्फोटाबद्दल बोलल्याने त्यांना वाईट वाटू शकते आणि नाते बिघडू शकते.

Advertisement

जुन्या जोडीदाराशी तुलना न करणे : अनेकदा लोक जोडीदारासमोर जुन्या जोडीदाराबद्दल  बोलतात. त्यांना त्यांच्या जुन्या नात्याबद्दल आणि माजी बद्दल सांगते. कधी कधी तुमचा पार्टनर तुमच्याशी चांगलं वागतो. मग तुम्ही त्यांना तुमच्या माजी व्यक्तीच्या वाईट वृत्तीबद्दल सांगता आणि कधी कधी तुम्ही त्यांची तुमच्या जुन्या जोडीदाराशी तुलना करू लागता. तुमच्या भूतपूर्व व्यक्तीची तुमच्या जोडीदाराशी केवळ स्तुती करण्यासाठी तुलना करू नका.

Loading...
Advertisement

लुक्सबद्दल जास्त बोलू नका : जर तुम्ही तुमच्या पार्टनरच्या लुक्सबद्दल जास्त बोलत असाल तर ते करणे थांबवा. त्यांना प्रशंसा आवडू शकते परंतु चांगले आणि सुंदर दिसण्यासाठी त्यांच्यावर दबाव आणणे. त्यांच्या लूकवर टिप्पणी करणे पार्टनरला वाईट वाटू शकते. त्यांना तुमच्याबद्दल कमी प्रेम आणि आदर असू शकतो.

Advertisement

जोडीदाराच्या बोलण्याकडे दुर्लक्ष करू नका : जोडप्यांना सुख-दुःखात एकमेकांची साथ हवी असते. कदाचित तुम्हाला तुमच्या जोडीदाराची काळजी आहे पण तुमच्या काही शब्दांमुळे त्यांना असे वाटू शकते की तुम्ही त्यांची काळजी घेत नाही. उदाहरणार्थ, जर त्याने त्याच्या समस्या तुमच्याशी शेअर केल्या तर तुम्ही त्याच्या बोलण्याकडे दुर्लक्ष करू लागलात किंवा असे काही बोलता की त्याला प्रत्येक गोष्टीवर दुःख होते. जेव्हा तो रडायला लागतो. यातून जोडीदार आशा गमावू लागतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply