Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Benefits of Being Single : एकटेपणाचेही आहेत अनेक फायदे.. माहित नसतील तर घ्या जाणून

अहमदनगर : बहुतेक तरुणांना प्रेम (Love) आणि नातेसंबंधाची इच्छा असते. एकमेकांसोबत राहणं, वेळ घालवणं, एकमेकांना साथ देणं या नात्याच्या (Relationship) खास गोष्टी आहेत. अशा परिस्थितीत, जेव्हा तो कोणत्याही नात्यात बांधू शकत नाही आणि अविवाहित असतो तेव्हा त्याला एकटेपणा (Being Single) जाणवू लागतो आणि जोडीदाराच्या (Partner) शोधात असतो. अविवाहित (Unmarried) असणं तितकं वाईट नसलं तरी. जर तुम्हाला वाटत असेल की अविवाहित राहणे खूप कठीण आहे.

Advertisement

विशेषत: ब्रेकअपनंतर तुम्हाला अधिक एकटेपणा वाटत असेल तर तुम्ही अविवाहित राहण्याचे काही फायदे देखील जाणून घेतले पाहिजेत. अविवाहित राहणे इतके अवघड किंवा वाईट असण्याची गरज नाही. जर तुम्ही अविवाहित राहण्याचे सकारात्मक परिणाम पाहिले तर तुम्हाला असे दिसून येईल की अविवाहित राहून तुम्ही स्वतःसाठी जवळचे मित्र आणि कुटुंबासाठी जास्त वेळ काढू शकता. चला जाणून घेऊया अविवाहित राहण्याचे फायदे..

Advertisement

कधीही कुठेही जाऊ शकता  : अनेकदा रिलेशनशिपमध्ये असलेले लोक आपल्या पार्टनरसोबत फिरायला जातात. जर तुमच्या जोडीदाराकडे वेळ नसेल तर तुम्ही ते मोकळे होण्याची वाट पहा. अशा परिस्थितीत तुम्हाला प्रवास करावासा वाटला तरी तुम्ही कुठेही प्रवास करू शकत नाही. पण तुम्ही अविवाहित असाल तर तुम्ही कधीही कुठेही जाऊ शकता. तुम्ही कुटुंब, मित्र किंवा निश्चिंतपणे एकट्याने प्रवास करू शकता.

Loading...
Advertisement

स्वतःसाठी वेळ : नातेसंबंधातील तुमचा बहुतेक वेळ तुमच्या जोडीदारासाठी असतो. तुमच्याकडे स्वतःसाठी कमी वेळ आहे. उदाहरणार्थ, जेव्हा तुम्हाला ऑफिस, कॉलेजमधून मोकळा वेळ मिळतो तेव्हा तुम्ही अनेकदा तुमच्या पार्टनरसोबत वेळ घालवता. या सगळ्यात स्वतःला विसरून जा. पण तुम्ही अविवाहित असाल तर तुमच्याकडे स्वतःसाठीही वेळ आहे. तुम्ही शेल्फ केअर, शॉपिंग, फॅशन आणि प्रवास इत्यादीसाठी वेळ काढू शकता.

Advertisement

अनेक गोष्टींपासून सुटका  : जेव्हा तुम्ही रिलेशनशिपमध्ये असता तेव्हा तुम्हाला तुमच्या पार्टनरबद्दल सर्व काही जाणून घ्यायचे असते, जास्त वेळ घालवायचा असतो. अशा स्थितीत तुम्ही अनेकदा त्यांच्याशी रात्री उशिरापर्यंत बोलता किंवा चॅटिंग करता. पण जेव्हा तुम्ही अविवाहित असता तेव्हा तुमची या गोष्टींपासून सुटका होते. काही तासांची झोप तुम्ही आरामात घेऊ शकता.

Advertisement

मनाप्रमाणे जगू शकता : अनेकदा रिलेशनशिपमध्ये लोक आपल्या आवडी-निवडी विसरून जोडीदाराच्या निवडीकडे लक्ष देतात. त्यांच्या जोडीदाराकडून त्यांच्याकडून काय अपेक्षा आहे त्यानुसार ते जगू लागतात. अशा परिस्थितीत जोडपे एकमेकांच्या मनाप्रमाणे जगू लागतात. पण जर तुम्ही अविवाहित असाल तर तुम्ही तुमच्या मनाप्रमाणे जगू शकता. तुम्हाला जे आवडते ते तुम्ही घालू शकता, खाऊ शकता आणि त्या जीवनशैलीचा आनंद घेऊ शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply