Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Relationship Tips : पार्टनरला प्रत्येक गोष्टीवर येतो का खूप राग.. मग या टिप्स वाचाच

अहमदनगर : नात्यात प्रेम असले की रडणे, रागावणे (angry) आलेच. तसेच मन वळवणे देखील आले. कधी कधी नात्यात (Relationship) तुमचा पार्टनर तुमच्यावर रागावतो. रागाच्या भरात बोलणे, वाद घालणे (To argue) किंवा मारामारी करणे हे देखील सामान्य आहे. परंतु, जर तुमचा जोडीदार प्रत्येक गोष्टीवर रागावत असेल तर प्रेमात असूनही नात्यात टिकणे कठीण होते. काही लोकांना खूप राग येतो. राग त्याच्या नाकावर राहतो. त्यामुळे तो प्रत्येक छोट्या गोष्टीवर नाराजी व्यक्त करतो. अशा परिस्थितीत जोडीदाराचा राग कायमस्वरूपी हाताळणे आणि जोडीदाराच्या रागाच्या बदल्यात असेच वागणे यामुळे नाते संपुष्टात येऊ शकते. म्हणूनच तुम्हाला जोडीदाराच्या रागाचा सामना करण्याचे काही मार्ग माहित असले पाहिजे जेणेकरून तुम्हाला रोजच्या त्रासातून आराम मिळेल. रागावलेल्या जोडीदाराला सामोरे जाण्यासाठी येथे काही टिप्स देत आहोत.

Advertisement

जोडीदाराच्या नाराजीवर प्रतिक्रिया देऊ नका : जेव्हा तुमचा जोडीदार रागावतो तेव्हा त्याच्याशी वाद घालण्याचा प्रयत्न करा. राग आल्यावर प्रकरण वाढवण्याऐवजी जोडीदाराच्या नाराजीवर प्रतिक्रिया देऊन ते संपवू नका. शांत राहा आणि त्यांचे म्हणणे मांडण्यासाठी ते शांत होण्याची वाट पहा.

Advertisement

प्रेमाने बोला : एखादा रागावला क्रोध हे रागाचे उत्तर नाही. जर तुमचा जोडीदार रागावला असेल तर त्याच्याशी असभ्य भाषेत बोलण्याऐवजी किंवा ओरडण्याऐवजी प्रेमाने वागा. जर त्याने तुम्हाला रागात काही विचारले तर त्याला नम्रपणे उत्तर द्या. तुमच्या वागण्याने त्यांचा रागही थंड होऊ शकतो.

Loading...
Advertisement

योग्य वेळेची वाट पहा : प्रत्येक गोष्टीसाठी योग्य वेळ असते. तुमच्या जोडीदाराचा मूड पाहून त्यांच्याशी बोला. त्यांना प्रेमाने समजावून सांगा की राग हा कशावरही उपाय नाही आणि त्याचा त्यांच्या आरोग्यावरही परिणाम होईल. तुम्हाला त्यांची काळजी आहे असे त्यांना वाटू द्या.

Advertisement

संयम ठेवा : जर तुमचा जोडीदार खूप रागावला असेल तर तुम्हाला संयमाची गरज आहे. पण जास्त राग येणे त्यांचा स्वभाव बनून जाईल. तसे वाटल्यास तुमच्या जोडीदाराला एखाद्या डॉक्टरकडे घेऊन जा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply