Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

महिलांच्या सेक्सबाबत ‘त्या’ चर्चा म्हणजे अंधश्रद्धा तर नाहीत ना? पहा नेमके काय आहे वास्तव

मुंबई : सेक्स हा एक अनुभव आहे ज्याकडे माणूस पुन्हा पुन्हा आकर्षित होतो. संभोग करताना शरीरात ऑक्सिटोसिनचे प्रमाण खूप जास्त असते, ज्यामुळे शरीराला आनंदाची अनुभूती मिळते. यामुळे तणाव कमी होतो आणि तुम्हाला आराम वाटतो. यामुळे, व्यक्तीला हा अनुभव अधिक आवडतो. जरी जेव्हा लैंगिक संबंध येतो तेव्हा पुरुष सहसा त्याच्याशी संबंधित असतात, परंतु सत्य हे आहे की स्त्रियांना देखील शारीरिक संबंधांमध्ये पूर्णपणे रस असतो आणि कदाचित कधीकधी पुरुष भागीदारांपेक्षाही तो जास्त असतो.

Advertisement

अभ्यास दर्शविते की जेव्हा स्त्रिया एखाद्या पुरुषाकडे आकर्षित होतात तेव्हा ते लैंगिकतेबद्दल विचार करतात. जर पुरुष तिच्या व्यक्तिमत्त्वाला आणि शैलीला अनुरूप असतील तर ती आकर्षक वाटते आणि लैंगिक विचार तिच्या डोक्यात फिरू लागतात. पुरुषांपेक्षा स्त्रिया त्यांच्या भावना लपवण्यात अधिक चांगल्या असतात. त्यामुळे ती उघड करू शकत नाही. काही वेळा पुरुषांपेक्षा स्त्रियांना लैंगिक इच्छा जास्त असते. ते त्यांच्या 20, 30 आणि 40 च्या दशकात सर्वात जास्त लैंगिकदृष्ट्या सक्रिय असतात, याला महिलांचा प्राइम टाइम म्हणतात. यावेळी ते सर्वाधिक लैंगिक उत्तेजना देतात. विशेषत: ज्या व्यक्तीवर ते प्रेम करतात आणि त्यांची काळजी घेतात.

Loading...
Advertisement

पुरुषांच्या विपरीत, स्त्रिया एका दिवशी अनेक कामोत्तेजना करू शकतात. कधीकधी कळस गाठणे पुरुषांसाठी खूप कठीण असते, परंतु स्त्रियांसाठी ते सोपे असू शकते. महिलांनी चांगले सेक्स केल्यास त्यांना जास्तीत जास्त आनंद आणि समाधान मिळते. म्हणूनच स्त्रिया अधिक वेळा सेक्सकडे लक्ष देतात. जेव्हा स्त्रिया 50 वर्षांच्या जवळ असतात तेव्हा त्यांना भीती वाटते की रजोनिवृत्तीमुळे त्यांच्या लैंगिक आनंदात अडथळा येईल आणि म्हणून 20 आणि 30 च्या दशकात त्यांच्या लैंगिक कल्पना आणि स्वप्नांचा अनुभव घेण्याचा सर्वतोपरी प्रयत्न करतात जेणेकरून मला त्यांच्याबद्दल कोणताही पश्चात्ताप नसेल. यादरम्यान ती सेक्सकडे जास्त लक्ष देते. स्त्रिया लैंगिक संबंध त्यांच्या जोडीदाराशी भावनिक आणि मानसिक संबंधाने जोडतात. महिलांना वाटते की सेक्स हा त्यांच्या जोडीदाराच्या इच्छा आणि गरजा जाणून घेण्याचा एक प्रभावी मार्ग आहे. त्यामुळे ती जास्त वेळा सेक्स करू लागते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply