Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Makeup Mistakes : मेकअप करताना या चुका टाळा नाही तर चेहरा होईल खराब

अहमदनगर : सुंदर (beautiful) दिसण्यासाठी मुली मेकअप (Makeup) करतात. मेकअप कोणत्याही मुलीच्या सौंदर्यात भर घालतो. थोडासा मस्करा आणि लिपस्टिक किंवा ग्लॉस लावूनही मुली त्यांच्या चेहऱ्याचा रंग (Facial color ) सुधारू शकतात. हेच कारण आहे की आजकाल मेकअप हा बहुतांश मुलींच्या (girl) आयुष्याचा (life ) अविभाज्य भाग बनला आहे. पण मेकअप करणाऱ्या मुलींनी हे लक्षात ठेवावे की मेकअपमुळे तुमचे सौंदर्य वाढू शकते तर ते बिघडू (Get worse ) शकते.

Advertisement

मेकअप करताना तुम्ही अनेक चुका करतो ज्याची तुम्हाला माहितीही नसते. मेकअप करताना छोट्या-छोट्या चुका तुमचा लूक खराब करू शकतात. दररोज मेकअप करत असताना तुम्हाला माहित आहे की तुम्ही नकळत अनेक चुका करत आहात. ज्या तुमच्या चेहऱ्यासाठी हानिकारक आहेत. त्यामुळे चुकूनही अशा चुका करू नका ज्याचा तुमच्या त्वचेच्या सौंदर्यावर परिणाम होतो.

Advertisement

फेस वॉश पुन्हा पुन्हा करू नका : मेकअप करण्यापूर्वी चेहरा स्वच्छ करावा पण अनेक वेळा चेहरा अजिबात धुवू नये. तुमचा चेहरा वारंवार धुतल्याने तुमच्या त्वचेतील ओलावा निघून जातो आणि त्वचा कोरडी होते. त्यामुळे चेहरा दोनपेक्षा जास्त वेळा धुवू नका.

Advertisement

कोरड्या चेहऱ्यावर मेकअप करू नका : कोरड्या त्वचेवर मेकअप कधीही करू नये. कोरड्या चेहऱ्यावर मेकअप केल्याने तुमचा चेहरा चमकतो. त्यामुळे मेकअप करण्यापूर्वी चेहऱ्यावर मॉइश्चरायझर लावून ते नॉर्मल करा. याशिवाय फाउंडेशनचा जास्त वापर करू नका. कमी प्रकाशात मेकअप करू नका : मेकअप करताना सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे योग्य प्रकाशयोजना. खोलीत अंधार असेल तर मेकअप कमी जास्त केला जातो. म्हणूनच मेकअप रूममध्ये नेहमी जास्त प्रकाश असावा.

Loading...
Advertisement

कन्सीलर चुकीच्या पद्धतीने लावणे : चेहऱ्यावरील काळे डाग आणि काळी वर्तुळे लपविण्यासाठी महिला कन्सीलरचा वापर करतात. कधीकधी ती खूप जास्त कन्सीलर वापरते. पण तुम्ही कन्सीलरचा अतिवापर करू नये. काळ्या वर्तुळांवर एकापेक्षा जास्त वेळा कन्सीलर लावू नका. आपण इच्छित असल्यास आपण लेयरिंग तंत्र वापरू शकता. प्रथम त्यात थोडे कन्सीलर लावा आणि ब्लेंड केल्यानंतर ते कोरडे होऊ द्या आणि नंतर पुन्हा कन्सीलर लावा.

Advertisement

जास्त फाउंडेशन लावू नका : फाउंडेशन हा मेकअपचा अत्यावश्यक भाग आहे, परंतु जास्त फाउंडेशन लावल्याने तुमच्या मेकअपमध्ये क्रॅक होऊ शकतात. त्यामुळे हलका फाउंडेशन लावा. तुम्ही कन्सीलर आणि फाउंडेशनचे मिश्रणही लावू शकता. फाउंडेशनची योग्य शेड वापरा.

Advertisement

भुवया योग्य आकार : डोळ्यांचा मेकअप हा तुमच्या मेकअपचा सर्वात महत्त्वाचा भाग आहे. चेहऱ्याच्या भुवयांना योग्य आकार देणे महत्त्वाचे आहे. भुवयांचा आकार सामान्य ठेवण्याचा प्रयत्न करा. जर तुम्हाला भुवयांचा आकार द्यायचा असेल तर पेन्सिलऐवजी ब्रश वापरा. तुम्ही पार्टी किंवा कार्यक्रमात जाणार असाल तर लगेच केस कापून घेऊ नका. त्यापेक्षा काही दिवसांपूर्वी केस कापून घ्या. जेणेकरून केसांना सेट व्हायला वेळ मिळेल.

Advertisement

चेहऱ्यानुसार मेकअप निवडा : मेक-अप लावताना तुमच्या चेहऱ्याच्या संवेदनशीलतेनुसार मेकअप उत्पादने आहेत हे लक्षात ठेवा. तुमचा चेहरा खराब होईल अशा मेकअपच्या वस्तू वापरू नका. चेहऱ्याच्या सौंदर्याचे रक्षण करण्यासाठी आणि कोणत्याही प्रकारची प्रतिक्रिया टाळण्यासाठी मेकअप उत्पादने कोणाशीही शेअर करू नका. मेकअप ही वैयक्तिक गोष्ट आहे. त्यामुळे मेकअपचे सामान वेगळे ठेवा. इतरांचा मेकअप अजिबात करू नका. हे लक्षात ठेवा की मेकअप लावण्यापूर्वी, तुमची लिपस्टिक, मस्करा आणि आयलाइनर वापरून ते तुमच्या चेहऱ्यावर योग्य दिसत आहे की नाही हे तपासा. मेकअपचा प्रयोग करू नका.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply