Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Relationship Tips : नात्यात एकटेपणा असतो खूप धोकादायक.. या चुका तुम्ही करत नाहीत ना

अहमदनगर : कधी-कधी रिलेशनशिपमध्ये (Relationship) असतानाही तुम्हाला एकटेपणा (Loneliness) जाणवतो. जेव्हा एखाद्या विशिष्ट नातेसंबंधात तुमच्या भावनांचा आदर (Respect for feelings) केला जातो तेव्हाच तुम्ही आनंदी असता. नातेसंबंधाच्या सुरुवातीला एकमेकांच्या भावनांबद्दल उत्सुकता आणि काळजी (Care) असते. परंतु, काळाबरोबर जोडप्याच्या आयुष्यात बरेच बदल घडू लागतात. ज्या गोष्टी किंवा गोष्टी तुम्हाला आधी आवडत नव्हत्या.  त्या सर्व गोष्टी प्रेमात (Love) चांगल्या दिसू लागतात. पण नंतर त्याच गोष्टी आणि सवयींमुळे पार्टनर निराश होऊ लागतो.

Advertisement

कालांतराने अनेक नाती एक ओझे बनतात. जोडपे एकमेकांशी पूर्वीसारखे बोलणे बंद करतात. एकत्र राहूनही ते अनोळखी असल्यासारखे वागू लागतात. अशा स्थितीत भावना नसलेली जोडपी केवळ नावावरच नाते ओढत असतात. त्यामुळे नातेसंबंधात असूनही त्यांना आणि त्यांच्या जोडीदाराला एकटेपणा जाणवतो. नात्यात एकटेपणा जाणवण्याची कारणे कोणती आहेत आणि त्यावर मात करण्याचे उपाय काय आहेत ते जाणून घेऊ या.

Advertisement

एकमेकांना वेळ न देणे : जेव्हा जोडपे एकमेकांना वेळ देत नाहीत तेव्हा कोणत्याही नात्याचा धागा कमकुवत असतो. जेव्हा त्यांना एकमेकांशी बोलायला किंवा सुख-दु:खात सोबत राहायला वेळ मिळत नाही तेव्हा ते भावनिकदृष्ट्या एकमेकांपासून अलिप्त होतात. जेव्हा तुमचा पार्टनर तुम्हाला वेळ देत नाही किंवा जाणूनबुजून तुमच्याकडे दुर्लक्ष करू लागतो तेव्हा रिलेशनशिपमध्ये राहूनही तुम्हाला एकटेपणा जाणवतो. अशा स्थितीत नात्यात निराशा वाढू लागते.

Loading...
Advertisement

जोडीदाराकडून मोठ्या अपेक्षा : अनेकदा प्रेमात पडलेले लोक आपल्या जोडीदाराकडून खूप अपेक्षा ठेवतात. जर तुमचा पार्टनर त्या अपेक्षा पूर्ण करत नसेल किंवा तुमची इच्छा पूर्ण करत नसेल तर तुमच्यामध्ये निराशा वाढू लागते आणि त्याच नात्यात तुम्हाला एकटेपणा जाणवू लागतो.

Advertisement

भावनिक अंतरामध्ये वाढ : जर तुम्ही एखाद्यावर प्रेम करत असाल तर तुम्ही तुमच्या जोडीदाराचे सुख-दु:ख समजून घेतात आणि त्यांची काळजी घेतात. पण काही वेळा जोडप्यांना एकत्र असूनही एकमेकांच्या भावना समजत नाहीत. भावनिक जोडाचा अभाव नातेसंबंध ओझे बनवतो. लोक जोडीदारापासून दूर पळू लागतात. त्यामुळे त्याला किंवा त्याच्या जोडीदाराला या नात्यात एकटेपणा जाणवतो.

Advertisement

एकाकीपणावर मात कशी करावी : एकमेकांच्या भावना आणि आवडी-निवडी यावर चर्चा करा.
एकमेकांसाठी काहीतरी छान करा. नात्यात एकमेकांसाठी वेळ काढा. एकत्र सहलीला जा.  तुमच्या जोडीदाराला मिठी मारून तुमचे प्रेम अनुभवा. तुमच्या दिनचर्येत बदल करा. मित्र आणि कुटुंबियांसोबत वेळ घालवा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply