Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

… म्हणून प्रसिद्ध संगीतकार बप्पी लाहिरी यांना म्हणायचे भारताचा ‘गोल्डमॅन’.. घ्या जाणून सविस्तर

मुंबई : देशातील लोकांना डिस्को संगीताचे वेड लावणारे प्रसिद्ध संगीतकार (Famous musicians) बप्पी लाहिरी (Bappi Lahiri) यांचे निधन झाले आहे. ते 69 वर्षांचे होते. बप्पी लाहिरी हे बऱ्याच दिवसांपासून आजारी (Sick) होते आणि त्यांच्यावर मुंबईतील क्रिटी केअर हॉस्पिटलमध्ये (Hospital) उपचार सुरू होते. `बप्पी दा` यांनी त्यांच्या आवाजाशिवाय वजनदार सोन्याचे दागिने (Gold Jewelry) परिधान करून स्वत:कडे लक्ष वेधले होते. ते बोटात अंगठ्याही घालत असत.

Advertisement

बप्पी लाहिरी हे अमेरिकन रॉकस्टार एल्विस प्रेस्लीचे मोठे चाहते होते. एल्विस त्याच्या कामगिरीदरम्यान नेहमी सोन्याची चेन घालायचा. एल्विसला पाहून बप्पी दा यांनाही वाटले की तो यशस्वी झाल्यावर स्वत:ची वेगळी ओळख निर्माण करेल. यशस्वीरित्या, बप्पी दा यांनी सोने परिधान केले. ज्यामुळे त्यांना भारताचा  ‘गोल्डमॅन’ (Goldman) म्हणून संबोधले जाऊ लागले. ते सोन्याला स्वतःसाठी भाग्यवान समजायचे.

Advertisement

त्यांची डिस्को गाणी खूप गाजली. चित्रपटसृष्टीत ते दोन प्रकारचे संगीत तयार करण्यासाठी प्रसिद्ध होते. त्यांनी त्यांच्या कारकिर्दीत अनेक हिट गाणी गायली आहेत. जज म्हणूनही अनेक रिअॅलिटी शो केले. बप्पी लाहिरी यांनी 70 च्या दशकात चित्रपटसृष्टीत प्रवेश केला आणि 80 च्या दशकात त्यांनी वर्चस्व गाजवले.

Loading...
Advertisement

2014 मध्ये, बप्पी लाहिरी यांच्याकडे 754 ग्रॅम सोने आणि 4.62 किलो चांदी आणि 4 लाख रुपये किमतीचे हिरे होते. मात्र, आता त्याची मालमत्ता बदलली असावी. त्यांच्याप्रमाणेच त्यांची पत्नी चित्राणी लाहिरीही सोने आणि हिऱ्यांची शौकीन आहे.

Advertisement

मिथुन चक्रवर्ती सारख्या सिनेस्टारची कारकीर्द त्यांनी सुरू केली. बप्पी लाहिरी यांचा लहानपणापासूनच संगीताकडे ओढा होता. वयाच्या 3 व्या वर्षी त्यांनी तबला वाजवायला सुरवात केली. बप्पी दा यांनी गायलेली ‘बॉम्बे से आया मेरा दोस्त, मैं एक डिस्को डान्सर, जुबी-जुबी, याद आ रहा है तेरा प्यार, यार बिना चैन कहां रे, तम्मा तम्मा लोगे’ ही गाणी आजही लोकांच्या ओठावर आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply