Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप टिप्स : पहिल्यांदाच डेटवर जात असाल तर.. माहिती हव्यात या पाच गोष्टी

अहमदनगर : जर तुम्हीही एखाद्यावर प्रेम (love ) करत असाल तर त्यांना तुमच्या हृदयाची स्थिती सांगा. पण एखाद्याला प्रपोज ( propose ) करण्यासाठी थोडी तयारी करावी लागते. जेणेकरून तो तुमचे प्रेम नाकारू शकणार नाही. यासाठी त्यांच्यासोबत कुठेतरी बाहेर जा. त्याला तुमच्यासाठी खास वाटण्यासाठी वेळ घालवा. आश्चर्यचकित करा आणि मग प्रपोज करा. जर तुम्ही हे सर्व करण्याचा आणि पहिल्यांदाच तुमच्या क्रशसोबत डेटवर जाण्याचा विचार केला असाल तर काही गोष्टी (story) लक्षात ठेवा. पहिल्या तारखेला तुमची छोटीशी चर्चा जोडीदाराचे मन ( mind  ) जिंकेल. तसेच तुमची संध्याकाळ संस्मरणीय आणि रोमँटिक ( romantic ) होईल. पहिल्या डेटसंदर्भात काही खास टिप्स.

Advertisement

पहिलीच छाप हवी लक्षवेधी : असे म्हणतात की पहिली छाप ही शेवटची छाप असते. तुम्ही पहिल्यांदा त्यांच्या मनावर टाकलेली छाप खरी मानली जाते. अशा परिस्थितीत पहिल्या डेटला जाण्यापूर्वी तुमच्या लुकवर काम करा. तुम्ही ज्या व्यक्तीसोबत डेटवर जात आहात तो तुमचा मित्र असला तरी आज तुम्हाला त्यांना सांगायचे मन आहे. त्यामुळे छान कपडे, सुंदर दिसायला हवे.  दिसण्याव्यतिरिक्त तुमच्या वागण्याकडेही लक्ष द्या.

Advertisement

आत्मविश्वास हवा : तुम्ही निवांत रहा. चिंताग्रस्त होऊ नका किंवा घाईत काहीही करू नका. तुमच्या जोडीदारासोबत आत्मविश्वासाने वेळ घालवा. तसेच तुमच्या पार्टनरला आरामदायी वाटू द्या. तुमचा जोडीदार उत्साहात की अस्वस्थ हे पहा. कदाचित तुमचा जोडीदार तुमच्यासारखाच घाबरलेला असेल किंवा पहिल्या तारखेला अस्वस्थ वाटत असेल. त्यांच्याशी मैत्रीपूर्ण वागा आणि त्यांनाही सहज वाटू द्या.

Loading...
Advertisement

रोमँटिक ठिकाण निवडा : पहिल्या भेटीसाठी एक छान आणि रोमँटिक ठिकाण निवडा. लक्षात घ्या की पहिल्या तारखेला जोडीदाराला निर्जन ठिकाणी नेऊ नका. जर तुम्ही लंच डेटला जात असाल तर हिरवीगार ठिकाणे, अशा निसर्गप्रेमी ठिकाणी जा. डिनर डेटवर, तुम्ही रुफटॉप रेस्टॉरंटमध्ये जाऊ शकता किंवा रोमँटिक इंटीरियर असलेल्या कॅफे किंवा रेस्टॉरंटमध्ये जाऊ शकता.

Advertisement

जोडीदाराला विशेष वाटू द्या : पहिल्या डेटवर जाताना तुमच्या जोडीदाराला विशेष वाटू द्या. आपण त्यांच्यासाठी फुले, कोणतीही भेट घेऊ शकता. तुम्ही त्यांच्या आवडत्या ठिकाणी जाऊ शकता. जर तुम्ही लंच किंवा डिनरवर असाल तर तुम्ही त्यांच्या आवडीची डिश ऑर्डर करू शकता. त्यांची स्तुती करू शकतो पण मर्यादेपर्यंत. तसेच चांगल्या गोष्टी करा.

Advertisement

चांगली वागणूक : विनाकारण किंवा इकडे तिकडे बोलू नये याची काळजी घ्या. अशा गोष्टी करा ज्यात तुमच्या पार्टनरलाही रस असेल. त्यांच्या आवडीनुसार संवाद साधा. या दरम्यान, आपल्या वर्तनाची देखील काळजी घ्या. जास्त भावनिक होऊ नका. चिडून बोलू नका किंवा ओरडू नका. संभाषणात तुमची अभिजातता आणि पद्धत दिसली पाहिजे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply