Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

beauty tips : डोळ्यांखाली आलीत काळी वर्तुळे… घाबरू नका ट्राय करा या घरगुती टिप्स

अहमदनगर : डोळ्यांखाली काळी वर्तुळे येण्याने चेहऱ्याचे सौंदर्य बिघडते. अशा परिस्थितीत लोक रासायनिक उत्पादने काळी वर्तुळे काढण्यासाठी वापरण्यास सुरुवात करतात. मुलगा असो की मुलगी या डार्क सर्कलची समस्या दोघांनाही सतावू शकते. त्यांच्यापासून सुटका मिळवण्यासाठी रासायनिक उत्पादनांवर अवलंबून न राहता एकदा घरगुती उपाय करून पहा. त्यांच्या मदतीने तुम्ही काही महिन्यांत काळ्या वर्तुळांपासून मुक्त होऊ शकता.

Advertisement

सर्वप्रथम आपल्याला गडद वर्तुळे का होतात हे जाणून घेणे आवश्यक आहे. काळी वर्तुळे येण्याची अनेक कारणे असू शकतात. प्रत्येकाच्या डार्क सर्कलसाठी वेगळी गोष्ट जबाबदार असते. अनेक वेळा योग्य झोप न मिळाल्याने डोळ्याभोवती काळी वर्तुळे येतात. दुसरीकडे, तणाव, झोप न लागणे आणि कधीकधी हार्मोन्समध्ये होणारे बदल यामुळेही डोळ्यांखाली काळी वर्तुळे येतात. त्या दूर करण्यासाठी किचनमध्ये ठेवलेल्या काही गोष्टी खूप उपयुक्त ठरतात.

Advertisement

कच्चा बटाटा : कच्चे बटाटे कधीही हलके घेऊ नका. कच्च्या बटाट्याचा रस रोज कपड्यावर काढा आणि डोळ्यांच्या आजूबाजूच्या भागात लावा. दहा मिनिटे त्याच कापडाने डोळे झाकून ठेवा. त्यानंतर थंड पाण्याने चेहरा धुवा. कच्च्या बटाट्याचा रस दोन ते तीन दिवसांच्या अंतराने लावल्यास काही दिवसांत फरक दिसू लागतो.

Loading...
Advertisement

चहाची पिशवी : आजकाल लोक ग्रीन टी पिणे आरोग्यासाठी चांगले मानतात. जर तुमच्या रुटीनमध्ये ग्रीन टीचाही समावेश असेल. त्यामुळे त्याची पिशवी फेकून देण्याऐवजी ती वापरा. चहाची पिशवी रिकामी झाल्यावर ती बाहेर काढून फ्रीजमध्ये ठेवा. त्यानंतर ही थंड चहाची पिशवी डोळ्यांवर ठेवा आणि काही वेळ राहू द्या. काही दिवसात परिणाम दिसून येतील.

Advertisement

गाजराचा रस : गाजराचा रस देखील काळी वर्तुळे कमी करू शकतो. यासाठी गाजर किसून घ्या. नंतर सुती कापडावर ठेवा आणि या गाजराचा रस पिळून घ्या. त्यानंतर ताज्या गाजराच्या रसात कोरफड वेरा जेल मिसळा आणि पेस्ट बनवा. हे डोळ्याभोवती तसेच चेहऱ्यावर लावता येते. गाजराच्या रसाच्या मदतीने चेहऱ्याच्या रंगावर परिणाम काही दिवसात दिसून येईल.

Advertisement

संत्र्याचा रस : संत्र्याच्या रसानेही काळी वर्तुळे दूर करता येतात. संत्र्याचा रस आणि ग्लिसरीन एकत्र करून ठेवा. त्यानंतर त्याच्या काही थेंबांच्या मदतीने डोळ्यांच्या आजूबाजूच्या भागाला मसाज करा. नंतर काही वेळ असेच राहू द्या. थंड पाण्याने धुवा, त्वचा उजळेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply