Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हॅपी व्हॅलेंटाईन : जोडीदारापासून असाल दूर तर असा साजरा करा व्हॅलेंटाईन डे

अहमदनगर : प्रेमळ जोडप्यांसाठी व्हॅलेंटाईन डे हा एक खास प्रसंग आहे. या दिवशी दोन प्रियकर एकमेकांसोबत वेळ घालवतात. ते आपलं प्रेम व्यक्त करतात आणि जोडीदाराला आपल्या आयुष्यात जोडीदारासोबत असण्याचं महत्त्व काय आहे याची जाणीव करून देतात. पण व्हॅलेंटाईन डेच्या निमित्ताने हे जोडपे एकमेकांना भेटू शकत नसतील तर हा खास प्रसंग कसा साजरा करायचा? खरं तर, अनेक जोडपी लांब अंतराच्या नात्यात असतात, त्यामुळे ते व्हॅलेंटाईन डेला भेटू शकत नाहीत.

Advertisement

असे असू शकते की जोडप्यांपैकी एकाला ऑफिसमधून सुट्टी मिळणार नाही. अशा परिस्थितीत, अनेकदा दुसरा जोडीदार देखील तुमच्या अनुपस्थितीमुळे नाराज होतो. पण जर तुम्हाला दूर राहूनही हा प्रेमाचा सण हसत हसत साजरा करायचा असेल तर तुम्ही काही सोप्या उपायांचा अवलंब करू शकता. व्हॅलेंटाईन डेच्या दिवशी वेगळे राहूनही जोडपे हा खास दिवस कसा संस्मरणीय बनवू शकतात हे जाणून घेऊ या.

Advertisement

भेटवस्तू पाठवा : प्रेमीयुगुल आपल्या जोडीदाराला व्हॅलेंटाईन डेला भेटवस्तू देऊ शकतात. जर तुम्ही एकमेकांपासून दूर असाल तर ते एक भेट बनते. आजकाल भेटवस्तू ऑनलाइन ऑर्डर करणे आणि ते थेट भागीदाराच्या पत्त्यावर पोहोचवणे सामान्य झाले आहे. तुम्ही त्यांच्या पत्त्यावर, ऑफिसच्या पत्त्यावर किंवा मित्राच्या पत्त्यावर भेट पाठवून त्यांना आश्चर्यचकित करू शकता. भेटवस्तूसोबत प्रेमळ संदेश पाठवलात तर त्यांना तुमच्यापासून दूर राहण्याची कमतरता जाणवणार नाही.

Loading...
Advertisement

अंतर जाणवू देऊ नका : सहसा, व्हॅलेंटाईन डेच्या दिवशी, जोडप्याला रोमँटिक डेट, चित्रपट किंवा कॅन्डल लाईट डिनर इत्यादी पाहायचे असते. परंतु, तुमच्या अनुपस्थितीत, जोडीदार हा सर्व कार्यक्रम चुकवू शकतो. अशा परिस्थितीत त्यांना असे वाटू देऊ नका की तुमच्या दोघांचे नाते इतर जोडप्यासारखे नाही. त्यांना तुमच्यापासून एकटेपणा आणि दूर वाटू देऊ नका. यासाठी तुम्ही व्हर्च्युअल डेट प्लॅन करू शकता. एकमेकांच्या आवडीचे अन्न शिजवा किंवा तेच जेवण एकमेकांच्या पत्त्यावर ऑर्डर करा. वेळेवर व्हिडिओ कॉल करा आणि व्हर्च्युअल डिनरच्या तारखा घ्या.

Advertisement

एकत्र चित्रपट पहा : किलोमीटरचे अंतर नात्याचे अंतर होऊ देऊ नका. एकत्र नसतानाही तुम्ही तुमच्या जोडीदारासोबत रोमँटिक चित्रपट पाहू शकता. यासाठी एका ठराविक वेळेत जेव्हा दोन्ही लोक मोकळे असतील तेव्हा एकच चित्रपट चालवा आणि एकत्र बघा. आजकाल अनेक सुविधा आहेत ज्यामध्ये लोक तोच चित्रपट पाहताना गप्पाही मारू शकतात. जोडीदार जेव्हा चित्रपट पाहत असेल तेव्हा तुम्ही त्यांच्या पत्त्यावर स्नॅक्स पाठवू शकता. यामुळे तुम्ही त्यांच्या सोबत असल्याची भावना त्यांना निर्माण होईल.

Advertisement

प्रेम व्यक्त करा : कधी कधी प्रेम व्यक्त करावं लागतं. नुसते बोलून नाही तर शब्दांना संदेशाचे स्वरूप देऊन तुम्ही त्यांना तुमच्या भावना समजून घेण्याची संधीही देऊ शकता. अशा परिस्थितीत तुम्ही त्यांना प्रेमपत्र लिहू शकता. तुम्ही दूर असाल तर तुमचा प्रेम संदेश चॅट किंवा SMS द्वारे पाठवा. तुमच्या मनात जे आहे ते लिहून पाठवा. लिहिण्यात कसूर करू नका, पण भावनांना वाहू द्या. त्यांच्याशी संवाद साधा पण तुम्ही व्यस्त आहात असे त्यांना वाटू देऊ नका. त्याऐवजी जोपर्यंत तुम्ही त्यांच्याशी बोलता तोपर्यंत इथेच लक्षात घ्या की तुम्ही दूर असतानाही त्यांना जास्तीत जास्त वेळ द्यायचा आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply