Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

मासे खरेदी करताना या 4 गोष्टींची घ्या विशेष खबरदारी.. समजेल ताजे आहेत की शिळे

अहमदनगर : तुम्ही नेहमीच डॉक्टरांचे म्हणणे ऐकले असेल की फक्त ताजे अन्नच खावे. कारण शिळे अन्न खाल्ल्याने अनेक समस्या उद्भवू शकतात. जेव्हा आपण शिळे अन्न खातो तेव्हा अनेक वेळा ते आपल्या पोटात नीट पचत नाही. ज्यामुळे आपल्या पचनसंस्थेत समस्या निर्माण होतात, पोटदुखी आणि इतर अनेक समस्या येतात. म्हणूनच जेव्हा तुम्ही काही खाता तेव्हा आरोग्यदायी आणि ताजे तयार केलेले अन्न खाणे महत्त्वाचे आहे.

Advertisement

उदाहरणार्थ, माशांमध्ये जरी पोषक तत्व असतात, जे आपल्या शरीरासाठी फायदेशीर असतात. मात्र यासाठी बाजारातून मासे खरेदी करताना ते ताजे असून ते शिळे नसल्याची खात्री करून घेणे आवश्यक आहे. पण तुम्ही म्हणाल की, कोणता मासा ताजा आहे आणि कोणता शिळा आहे हे कसं कळणार? त्यामुळे काळजी करू नका, आम्ही तुम्हाला असे काही मार्ग सांगत आहोत ज्याद्वारे तुम्ही ताजे आणि शिळे मासे यात फरक करू शकता. चला तर मग जाणून घेऊ या त्यांच्याबद्दल.

Advertisement

माशांचा रंग बारकाईने पहा : मासे खरेदी करताना, तुम्हाला माशाचा पोत लक्षात ठेवावा लागेल.  कारण यामुळे तुम्हाला ताजे आणि शिळे मासे यात सहज फरक करता येतो. ताज्या माशाची पोत किंचित ओली असेल तर रॅन्सिड मासळी कोरडी असेल. माशाच्या आतील भागात चमकदार लालसर गुलाबी रंग आहे का ते देखील तुम्ही पाहू शकता. जर तो रंग असेल तर मासे ताजे आहेत.

Loading...
Advertisement

माशांचा वास घ्या : मासे विकत घेताना त्याचा वास घ्यावा. या वेळेत त्यातून येणारा वास जर माशाचा असेल तर मासा ताजा आहे हे लक्षात ठेवा. पण मासळीला इतर कोणत्याही प्रकारचा वास येत असेल तर समजून घ्या की हा मासा शिळा आहे किंवा खराब झाला आहे.

Advertisement

माशाचे डोळे पहा : माशाच्या डोळ्यावर पांढरा लेप असेल, डोळे बुडलेले असतील आणि डोळे पांढऱ्या ढगांसारखे असतील तर ते शिळ्या माशाचे लक्षण आहे. हा मासाही खराब झाला असावा. ताज्या माशांचे डोळे फुगलेले आणि चमकदार असतात.

Advertisement

माशाची त्वचा पहा : मासे खरेदी करताना मासे चमकदार दिसणार नाहीत तसेच ते निस्तेजही नसावेत याची काळजी घ्यावी. ताजे असलेल्या माशांचे मांस स्वच्छ आणि ताजे दिसते. त्याच वेळी, ताज्या माशांची त्वचा कडक आणि खवलेयुक्त असते. जर माशांची कातडी स्वतःच बाहेर येत असेल तर मासे शिळे असू शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply