Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

व्हॅलेंटाईन डे स्पेशल : प्रेयसीसोबत `चॉकलेट डे` संस्मरणीय बनवण्यासाठी जाणून घ्या या खास टिप्स

अहमदनगर : वर्षातील सर्वात रोमँटिक आठवडा सुरू होणार आहे. फेब्रुवारी महिन्यात व्हॅलेंटाईन सप्ताह साजरा केला जातो. हे दिवस रसिकांसाठी एखाद्या उत्सवापेक्षा कमी नाहीत. ७ फेब्रुवारीपासून व्हॅलेंटाईन वीक सुरू होत आहे. व्हॅलेंटाईन वीकच्या तिसऱ्या दिवशी चॉकलेट डे साजरा केला जातो. प्रेम आणि नात्यात गोडवा मिसळण्यासाठी हा दिवस खास आहे.

Advertisement

९ फेब्रुवारीला व्हॅलेंटाईन डे निमित्त जोडपे एकमेकांना चॉकलेट देऊन प्रेम व्यक्त करतात. यामुळे प्रेमात गोडवा येण्यासोबतच चॉकलेटचे महत्त्वही वाढते. या व्हॅलेंटाईन वीकमध्ये तुम्हालाही तुमचे प्रेम कोणाकडे व्यक्त करायचे असेल तर मिठाई सोबत घेऊन जा. जोडीदाराचे तोंड गोड करण्यासाठी चॉकलेटपेक्षा चांगला पर्याय असूच शकत नाही. तुम्ही तुमच्या जोडीदारासोबत चॉकलेट डे साजरा करण्याचा प्लॅन केला असेल. पण चॉकलेट डे कधी आणि का साजरा केला जातो हे तुम्हाला माहिती आहे का? तुम्ही चॉकलेट डे स्पेशल कोणत्या प्रकारे साजरा करू शकता? जाणून घ्या चॉकलेट डेशी संबंधित मनोरंजक गोष्टी.

Advertisement

चॉकलेट डे कधी आणि का साजरा केला जातो : 9 फेब्रुवारी रोजी चॉकलेट डे साजरा केला जातो. नात्यात गोडवा आणण्यासाठी चॉकलेट हे एक कारण मानले जाते. चॉकलेट आणि प्रेमाच्या संबंधाबाबत अनेक संशोधन झाले आहेत. ज्यानुसार असे मानले जाते की चॉकलेट खाल्ल्याने लव्ह लाईफ निरोगी राहते. वैज्ञानिकदृष्ट्या बोलायचे झाले तर चॉकलेटमध्ये असलेले थिओब्रोमाइन आणि कॅफीन मेंदूतील एंडोर्फिन सोडतात. ज्यामुळे मन आणि शरीराला आराम वाटतो.

Loading...
Advertisement

चॉकलेटचा इतिहास : आजकाल लोकांना आवडणारे गोड चॉकलेट पूर्वी चवीला तीक्ष्ण असायचे. अमेरिकेत कोको बीन्स बारीक करून त्यात काही मसाले आणि मिरच्या घालून हॉट चॉकलेट बनवले जात असे. चॉकलेट हा स्पॅनिश शब्द आहे. चॉकलेटमध्ये वापरला जाणारा मुख्य घटक कोकाओचे झाड 2000 मध्ये अमेरिकेच्या पावसाच्या जंगलात सापडले होते. त्याकाळी झाडाच्या बीनमधील बिया चॉकलेट बनवण्यासाठी वापरल्या जायच्या. चॉकलेट मध्य अमेरिका आणि मेक्सिकोच्या लोकांनी आणले असे मानले जाते. पुढे स्पेन आणि नंतर जगभरात चॉकलेट प्रसिद्ध झाले.

Advertisement

चॉकलेटचे फायदे : चॉकलेट खाण्याचे काही शारीरिक फायदेही आहेत. जसे चेहऱ्यावरील सुरकुत्या काढून टाकणे. चॉकलेटमध्ये आढळणारे फ्लॅव्हनॉल हे एक उत्तम अँटी-एजर आहे जे म्हातारपणाची लक्षणे लवकर येण्यापासून प्रतिबंधित करते. त्वचा तरुण ठेवण्यास मदत होते. आजकाल फेशियल, वॅक्सिंग, पॅक आणि चॉकलेट बाथचा ट्रेंड आहे.

Advertisement

वजन कमी करण्यासाठी चॉकलेट उपयोगी : अभ्यासानुसार, जे प्रौढ व्यक्ती नियमितपणे चॉकलेटचे सेवन करतात त्यांचा बॉडी मास इंडेक्स चॉकलेट न खाणाऱ्यांपेक्षा कमी असतो. त्यामुळे वजन कमी करणे सोपे होते. चॉकलेट हे पुरुषांसाठी लैंगिक शक्ती वाढवणारे आहे. तणाव कमी करणे : डार्क चॉकलेट डिप्रेशन दूर करण्यातही मदत करते. यामध्ये आढळणारा ऑक्सिडेटिव्ह स्ट्रेस हार्मोन्सचे नियमन करतो. मन फ्रेश राहते आणि तणाव कमी होतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply