Take a fresh look at your lifestyle.

लग्नाबाबतच्या टिप्स : नववधूने त्वचेची अशी घ्यावी काळजी

अहमदनगर : लग्नाच्या दिवशी सुंदर दिसावे अशी प्रत्येक मुलीची इच्छा असते. ज्यासाठी ती अनेक महिने आधीच तयारी सुरू करते. पण लग्नाच्या काही दिवस आधी काही गोष्टी लक्षात ठेवणं गरजेचं आहे. जेणेकरून ब्रेकआउटची समस्या उद्भवणार नाही. त्याचबरोबर त्वचाही चमकताना दिसली. त्याचबरोबर लग्नानंतरही त्वचेची पूर्ण काळजी घेणे गरजेचे आहे. जेणेकरून नववधूच्या चेहऱ्यावर चमक दिसून येईल. यासाठी या गोष्टी लक्षात ठेवणे गरजेचे आहे.

Advertisement

लग्नाच्या निमित्ताने अनेक विधींच्या गडबडीत तयार होत असल्याने खूप मेकअप करावा लागतो. त्यामुळेच लग्नानंतर काही दिवस मेकअपला त्वचेपासून दूर ठेवणे गरजेचे आहे. त्याच वेळी नवीन वधू म्हणून मेकअप हलका ठेवा.

Advertisement

लग्नाची तयारी आणि उत्सव यात झोप नाही. अशा परिस्थितीत लग्नानंतर पुरेशी झोप घेणे सर्वात महत्त्वाचे असते. त्वचा चमकदार आणि डागरहित करण्यासाठी पुरेशी झोप घेणे आवश्यक आहे. यामुळे चेहऱ्यावर ताजेपणा राहतो. डोळ्यांखाली काळी वर्तुळे नाहीत.

Advertisement

नववधूंनाही प्रत्येक ऋतूमध्ये सनस्क्रीनची गरज असते. त्वचेवर चमक कायम ठेवा. तुम्ही घरात रहात असाल किंवा बाहेर जात असाल. प्रत्येक वेळी चेहऱ्यावर सनस्क्रीनचा चांगला थर ठेवणे गरजेचे आहे. योग्य आहार घेणे देखील खूप महत्वाचे आहे. कारण लग्नघरात तेल मसाल्याच्या गोष्टी जास्त केल्या जातात. अशा परिस्थितीत ते खाल्ल्याने चेहऱ्यावर पुरळ येण्याची भीती असते.

Advertisement

त्वचेत नैसर्गिक चमक हवी असेल तर आहाराची पूर्ण काळजी घ्या. तुमच्या आहारात अनेक प्रकारच्या फळांचा समावेश करा. ज्यामुळे त्वचेत चमक येते. लग्नानंतर त्वचा मुलायम आणि चमकदार बनवण्यासाठी भरपूर द्रव पिणे आवश्यक आहे. तुमच्या आहारात नारळाचे पाणी, ताज्या फळांचे रस, डिटॉक्स वॉटर आणि ग्रीन टीने स्वतःला हायड्रेट ठेवा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply