Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप टिप्स : सेक्स दरम्यान चुंबन किती फायद्याचे.. जाणून घ्या सविस्तर

अहमदनगर : चुंबन घेतल्याने तणाव कमी होतो आणि ते आरोग्यासाठीही चांगले राहते. म्हणजेच चुंबनाचे अनेक फायदे आहेत. पण सेक्स करताना चुंबन घेणे आवश्यक आहे का? जर एका प्रकारे पाहिले तर त्याचा सेक्सशी काहीही संबंध नाही. परंतु, चुंबनाने उत्साह वाढतो इतके मात्र खरे..

Advertisement

उत्तेजनाशिवाय सेक्सला काही अर्थ नाही. म्हणूनच कुठेतरी सेक्स करताना चुंबन घेणे देखील आवश्यक आहे. तथापि, चुंबन घेतल्याशिवाय आपण संभोग करू शकता. आपण एखाद्याला जागृत देखील करू शकता. पण चुंबनाशिवाय सेक्स करणं थोडं अस्ताव्यस्त होतं. विशेषत: ज्याच्यावर तुम्ही प्रेम करता. चला जाणून घेऊ या किस करण्याचे फायदे..

Advertisement

चुंबन घेण्याचे फायदे : जेव्हा आपण चुंबन घेतो तेव्हा आपल्या शरीरात एड्रेनालाईन हार्मोन तयार होतो. जे आपल्या हृदयासाठी खूप फायदेशीर आहे. यामुळे आपले हृदय चांगले पंप करते आणि यामुळे संपूर्ण शरीरात रक्त परिसंचरण होते. यामुळे आपला रक्तदाबही कमी होतो. म्हणूनच आपण सेक्स दरम्यान चुंबन घेतले पाहिजे. म्हणजेच चुंबन घेतल्याने आपल्याला आनंद तर मिळतोच पण त्याचबरोबर ते आपल्या आरोग्यासाठीही चांगले असते.

Advertisement

तणाव दूर होतो : सेक्स दरम्यान चुंबन जेव्हा तुम्ही चुंबन घेतो तेव्हा तुम्हाला खूप आनंद होतो. चुंबन घेण्याचा सर्वात चांगला फायदा म्हणजे आपण तणावापासून मुक्त होतो. दिवसभराचा ताण आणि थकवा दूर करण्यासाठी तुम्ही चुंबन अवश्य करावे. प्रेमळ चुंबन तुमच्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. जेव्हा आपण चुंबन घेतो तेव्हा आपल्या शरीरातील कोर्टिसोलची पातळी सतत कमी होत असते. कमी असण्याचा फायदा असा आहे की ते आपल्या शरीरात सकारात्मक ऊर्जा प्रसारित करते.

Advertisement

लैंगिक जीवन चांगले बनवते :  तुम्ही सेक्स करण्यापूर्वी तुमच्या पार्टनरला किस केले तर त्यामुळे तुमचे सेक्स लाईफ चांगले होते. फोरप्लेमध्ये चुंबन घेणे सर्वात फायदेशीर आहे. चुंबन घेऊन तुम्ही तुमच्या जोडीदाराला उत्तेजित करू शकता. चांगले चुंबन म्हणजे उत्तेजना, ज्यामुळे चांगले सेक्स होऊ शकते. सेक्स करण्यापूर्वी तुम्ही तुमच्या जोडीदाराचे जितके चुंबन घ्याल, तितकाच तो उत्तेजित होईल.

Advertisement

नाते मजबूत होते : चुंबन केवळ उत्साह आणत नाही तर चुंबन देखील विश्वासाचे लक्षण आहे. किस केल्याने आपल्या शरीरात ऑक्सिटोसिन नावाचा हार्मोन तयार होतो. यामुळे तुमचे नातेही खूप घट्ट होते. जेव्हा तुम्ही तुमच्या जोडीदारासोबत सेक्स करत असाल आणि तुम्ही त्यांचे चुंबन न घेता सेक्स करायला सुरुवात केली तर तुमच्या पार्टनरला त्याचे वाईट वाटू शकते. त्यांना असे वाटू शकते की तुम्हाला फक्त त्यांच्यासोबत सेक्स करायचा आहे.

Advertisement

जर तुम्ही तुमच्या जोडीदाराच्या डोळ्यात डोळे घालून चुंबन घेत असाल तर तुमचे नातेही चांगले राहील. त्याचबरोबर तुमच्या जोडीदारालाही कळेल की तुम्ही त्यांच्यावर किती प्रेम करता. चुंबन हे देखील प्रेमाचे लक्षण आहे. जेव्हा तुम्ही सेक्स करण्यापूर्वी चुंबन घेता तेव्हा ते महिला जोडीदाराला उत्तेजित करण्यात खूप मदत करते. सेक्स करण्यापूर्वी तुम्ही तुमच्या पार्टनरला नीट किस केले नाही तर तुमचा पार्टनर तुम्हाला हवा तसा उत्तेजित होऊ शकत नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply