Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

तरुण मुलगा किंवा मुलगी लग्नाला नकार देतायेत का? ही असू शकतात चार कारणे

अहमदनगर : मुलं जसजशी मोठी होतात तसतशी पालकांना त्यांच्या लग्नाची काळजी वाटू लागते. मुलगा असो की मुलगी, लग्नाच्या वयात येताच पालक त्यांच्यासाठी स्थळ शोधू लागतात. मात्र बदलत्या काळानुसार तरुणांमध्ये लग्नाची फारशी क्रेझ नाही. आजच्या युगात बहुतेक लोक लग्नाला प्राधान्य देत नाहीत. लग्न करणे हे प्रत्येकाचे स्वप्न नसते. अनेक कुटुंबांमध्ये आता अनेकदा असे दिसून येते की पालक मुलांशी लग्नाबाबत बोलत असताना ते एकतर लग्नाला नकार देतात किंवा अजून लग्न करायचे नाही, असे सांगून ते प्रकरण टाळतात.

Advertisement

पण पालकांसाठी मुलांचे लग्न आणि त्यांचे कुटुंब बनणे हा जीवनात स्थिरावण्याचा महत्त्वाचा निर्णय असतो. अशा परिस्थितीत अनेक पालक आपल्या तरुण मुलाने किंवा मुलीने लग्न न करण्याच्या हट्टामुळे हैराण झाले आहेत. जर तुमचा तरुण मुलगा किंवा मुलगी लग्नाच्या नावाखाली नाराज होत असेल तर त्यांना लग्न का करायचे नाही हे आधी समजून घेतले पाहिजे. जाणून घ्या तरुणाई लग्नास नकार का देत आहेत याची चार कारणे.

Advertisement

स्वातंत्र्य गमावण्याची भीती : लग्न केलं तर आपली स्वप्नं पूर्ण होऊ शकणार नाहीत, असं बहुतेक तरुणांना वाटतं. त्याला लग्नापेक्षा चांगली नोकरी आणि यश हवे आहे. स्वातंत्र्य संपुष्टात येण्याच्या भीतीमुळे मुले किंवा मुली कोणत्याही बंधनात बांधू इच्छितात. तो निर्बंध आणि जीवनात कोणत्याही बदलासाठी तयार नाही.

Loading...
Advertisement

जुन्या नात्याचा अनुभव : जर एखादा मुलगा किंवा मुलगी लग्नाला नकार देत असेल तर त्याचे एक कारण त्यांचे जुने नाते असू शकते. अनेक मुलं-मुली लग्नाआधी कुणासोबत नात्यात असू शकतात. कदाचित त्याला त्याच जोडीदारासोबत नात्यात राहायचे असेल. एक कारण हे देखील असू शकते की त्याच्या माजी व्यक्तीशी ब्रेकअप झाल्यानंतर तो तिला विसरू शकला नाही किंवा त्याला जुन्या नात्यातील कटू अनुभव आले आहेत. या कारणांमुळे तो लग्न करण्यासही टाळाटाळ करतो.

Advertisement

जबाबदारीतून पलायन : लग्नानंतर आयुष्यात काही बदल होतात. लग्नानंतर तुमच्या अविवाहित आयुष्यातील घडामोडी बदलू शकतात. तरुणांना वाटते की लग्न केल्याने जबाबदारी येईल. तो सकाळी उठू शकणार नाही, मित्रांसोबत हँग आउट करू शकणार नाही, पार्टी आणि लग्नानंतर त्याच्या नेहमीच्या नित्यक्रमातील इतर कामे करू शकणार नाही. लग्नानंतर जोडीदाराची जबाबदारी पार पाडावी लागेल, असे त्यांना वाटते. जोडीदाराच्या म्हणण्यानुसार त्यांची दिनचर्या होईल. तुमचा मुलगा किंवा मुलगी ही जबाबदारी टाळू इच्छित असेल.

Advertisement

दुःखाची भीती : अनेकवेळा कुटुंबातील वडीलधाऱ्यांमध्ये कलह किंवा कलह निर्माण होऊन लग्न करू नये, अशी भावना मुलांच्या मनात निर्माण होते. हे शक्य आहे की तुमच्या मुलाने किंवा मुलीने विवाहाबाबत जोडप्यांचे त्रास आणि बिघडलेले संबंध पाहिले आहेत. त्यामुळे त्याला आयुष्यात याचा सामना करावा लागू नये म्हणून तो लग्नापासून पळून जातो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply