Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप टिप्स : नवीन लग्न झालेय? या पाच टिप्सच्या साहाय्याने जिंका सासूचे मन

अहमदनगर : आपल्या देशात लग्न हे फक्त पती-पत्नीचे नाते नाही तर ते कुटुंबांचे नाते आहे. लग्नानंतर मुलीची एक नाही तर दोन कुटुंबे असतात. एक जिथे तिचा जन्म झाला आणि दुसरा जिथे तिचा नवरा जन्माला आला. लग्नानंतर मुलीला तिच्या पतीच्या कुटुंबात राहावे लागते. जिथे सासू-सासरे असे आई-वडील असतात. सासरच्या लोकांसोबतचे नाते घट्ट होण्यासाठी चांगले बाँडिंग आवश्यक आहे.

Advertisement

प्रत्येक मुलीची अपेक्षा असते की तिला जसं तिच्या घरात मान-सन्मान आणि प्रेम मिळतो तसंच सासरच्या घरातही मिळावं. पण ही अपेक्षा पूर्ण करण्यासाठी सासरमध्ये तुमची पहिली छाप चांगली पडली पाहिजे. अशा वेळी लग्नानंतर सासू-सासऱ्यांना प्रभावित करून त्यांचे प्रेम मिळवण्यासाठी मुलीने काही गोष्टींची काळजी घ्यायला हवी.

Advertisement

चांगले दिसणे : सौंदर्य ही पहिली छाप आहे. लग्नानंतर नववधूला पाहण्यासाठी पाहुणे येत राहतात. अशा परिस्थितीत जर तुम्ही चांगली तयारी केली असेल तर पाहुणे तुमची प्रशंसा करतील. सुनेचे कौतुक ऐकून सासूला अभिमान वाटेल. प्रसंगानुसार कपडे घाला. जास्त कपडे घालण्याची गरज नाही. परंतु तुम्ही हलका मेकअप आणि सुंदर कपड्यांसह ते राखू शकता. सासू-सुनेला इम्प्रेस करण्यासाठी तिच्या मैत्रिणी आणि नातेवाईकांना प्रभावित करणे आवश्यक आहे.

Advertisement

मुलांशी प्रेमाने वागणे : नातेवाइकांची तरुण मुले अनेकदा लग्नात जमतात. सासरच्या घरात तुमच्या भावजयीची किंवा वहिनीची मुलं असू शकतात. घरात मुले असतील गोंगाट होत असतो. पण तुम्ही त्यांच्या खोडसाळपणावर चिडता कामा नये. शांत राहा आणि मुलांना प्रेमाने समजावून सांगा. प्रत्येकाला मुले आवडतात. अशा वेळी घरातील मुलांशी असलेली मैत्री तुम्हाला मोठ्यांच्याही हृदयात स्थान देईल.

Loading...
Advertisement

कुशल गृहिणी बनायचं प्रयत्न करा : तुम्ही नोकरी करत असाल किंवा नसाल पण प्रत्येक सासूला तिच्या सुनेमध्ये कुशल गृहिणीचा दर्जा हवा असतो. जर सून स्वयंपाकघरातील कामात तरबेज असेल आणि विशेषत: तिला स्वादिष्ट पदार्थ कसा बनवायचा हे माहित असेल तर सासरच्या लोकांवर पटकन प्रभाव पडतो. तुम्ही चांगले जेवण बनवून तुमच्या सासूला किंवा सासरच्या इतर सदस्यांना खाऊ घातल्यास ते तुमच्यावर नक्कीच प्रभावित होऊ शकतात.

Advertisement

सासरच्या लोकांशी मैत्री करा : चांगली सून होण्यासाठी सासूची साथ मिळणे आवश्यक आहे. सासूशी मैत्री करा. म्हणजेच त्यांना बाहेर फिरायला घेऊन जा. त्यांच्यासोबत खरेदीला जा. सासू-सासऱ्यांसोबत अधिकाधिक चांगला वेळ घालवा. तुम्ही आल्यावर तुम्ही त्यांच्या सासरच्या संघात आहात याची त्यांना जाणीव करून द्या. तुमच्या सासरच्या घरी मेव्हणी किंवा वहिनी असली तरी तुम्ही हे करू शकता. सासरच्या महिलांशी तुमचे संबंध चांगले असतील तर कुटुंबातील इतर सदस्यही तुमच्यावर समाधानी राहू शकतात.

Advertisement

पती किंवा इतर कोणावरही टीका करणे टाळा : हे लक्षात ठेवा सासरच्या लोकांसमोर कोणाविषयीही वाईट बोलू नका. उदाहरणार्थ, सासरच्या घरी वहिनी असेल तर मग कोणाच्याही नातलगाची किंवा सासू-सासऱ्याची वाईट वागणूक किंवा तिच्या नवऱ्याची कोणतीही चूक समोर आणू नका. सासू विशेषत: पती-पत्नीमधील प्रकरणे सासरच्या मंडळींसमोर आणू नका. पती तुमच्या समोर एखाद्या नातेवाईकावर टीका करू शकतो पण तरीही तुम्ही कोणावरही टीका करू नका. असे केल्यास यामुळे त्यांच्या मनात तुमच्याबद्दल चुकीची विचारसरणी निर्माण होऊ शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply