Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप टिप्स: जोडीदार आहे का खूप भावनिक.. या चार प्रकारे त्याला समजून घ्या

अहमदनगर : कोणत्याही नात्यात प्रेम असेल तर नटे दीर्घ काळ टिकते. प्रेमासोबतच समज, विश्वास आणि प्रयत्न करत राहण्याची क्षमताही असायला हवी. कदाचित तुम्ही दोघे एकमेकांवर प्रेम करत असाल पण जर तुम्ही एकमेकांना समजून घेत नसाल तर समस्या उद्भवू शकतात. भागीदारांनी एकमेकांना समजून घेतले पाहिजे आणि त्यावर विश्वास ठेवला पाहिजे आणि नाते टिकवून ठेवण्यासाठी त्यांचे प्रयत्न सुरू ठेवावेत.

Advertisement

अनेक नातेसंबंधांमध्ये जोडीदार अधिक भावनिक असतात. अशा परिस्थितीत त्यांची भावनिकता पार्टनरला काहीही विचारपूर्वक करायला भाग पाडते. जोडीदाराला आपल्या जोडीदाराला कशाचा राग यायला हवा, हेही कळत नाही. त्यामुळे त्याच्या भावना सांभाळण्याची, नातेसंबंध सांभाळण्याची संपूर्ण जबाबदारी एकावर येऊन पडते. परंतु काही सोप्या मार्गांनी, तुम्ही तुमच्या अधिक भावनिक जोडीदाराला हाताळू शकता आणि नातेसंबंध जिवंत ठेवू शकता.

Advertisement

जोडीदाराची वागणूक आणि भावना समजून घ्या : कोणत्याही समस्येचे निराकरण करण्यासाठी त्याबद्दल समजून घेणे आवश्यक आहे. नात्यातही असेच घडते. जर तुमचा पार्टनर भावनिक असेल तर त्यांच्या भावना समजून घेण्याचा प्रयत्न करा. ते तुमच्या वागण्यावर कशी प्रतिक्रिया देतात? जोडीदार कशामुळे भावनिक होऊ शकतो? आरामात बसा आणि या गोष्टी समजून घेण्याचा प्रयत्न करा. त्यांच्या भावनिकतेवर चिडण्याऐवजी सौम्यपणे वागा.

Advertisement

रागावर नियंत्रण ठेवा : अनेकदा लोक भावनिक जोडीदाराच्या वागण्यावर चिडायला लागतात. जेव्हा जोडीदार रडतो तेव्हा ते ओरडू लागतात. त्यांचे रडणे किंवा भावूक होणे तुम्हाला आवडणार नाही. पण ओरडणे किंवा रागावणे त्यांना शांत करण्यासाठी काम करणार नाही. जेव्हा ते भावनिक असतात तेव्हा रडणे ही त्यांची वागण्याची प्रवृत्ती असू शकते, जी त्यांना इच्छा असूनही ते थांबवू शकत नाहीत. परंतु राग येण्याऐवजी तुम्ही त्यांना हाताळू शकता. जर तुम्ही बसून प्रेमाने आणि आरामात समजावून सांगितले तर तो देखील त्याच्या भावनिकतेवर नियंत्रण ठेवू शकेल.

Advertisement

जोडीदाराचे ऐका : जर एखादी भावनिक व्यक्ती तुम्हाला काही बोलत असेल तर त्यांचे म्हणणे ऐका आणि समजून घ्या. त्यांच्या शब्दांना महत्त्व द्या. कदाचित तो तुम्हाला त्याच्या भावनिकतेत दडलेल्या अनेक गोष्टी सांगेल आणि तुम्हाला त्याच्या नाराजीचे कारण कळेल. त्यामुळे तुमच्या जोडीदाराचे म्हणणे ऐका.

Advertisement

जोडीदाराशी प्रेमाने वागा : नात्यात प्रेम ही सर्वात महत्त्वाची भूमिका बजावते. जोडीदार भावनिक असो किंवा रागावलेला असो, जर तुम्ही त्याच्याशी प्रेमाने वागलात तर तोही तुमच्या प्रेमापुढे कमजोर होईल. जर जोडीदार या प्रकरणावर रडत असेल तर त्याच्या आवडीनिवडी किंवा नापसंतीची काळजी घ्या. छोट्या-छोट्या गोष्टींद्वारे तुम्ही त्यांना आनंदी ठेवण्याचा प्रयत्न करू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply