Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप टिप्स : या चार गोष्टी रिलेशनशिपमध्ये ठरतात सायलेंट किलर..

अहमदनगर : विवाह किंवा नातेसंबंध टिकवून ठेवण्यासाठी सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे वेळ, विश्वास आणि प्रयत्न. नात्यात विश्वास असला की नातं काळानुसार घट्ट होत जातं. दुसरीकडे, जर नातेसंबंधात ‘प्रयत्न’ची देखील महत्त्वाची भूमिका असते. तुम्ही किंवा तुमच्या जोडीदाराने नातं टिकवण्याचा प्रयत्न केला नाही तर भांडण होण्याची शक्यता असते. हा प्रयत्न न करण्यामागचे एक कारण म्हणजे या जोडप्यामधील मतभेद हे असू शकते.

Advertisement

काहीवेळा तुम्ही किंवा तुमचा पार्टनर अनवधानाने तीच चूक पुन्हा पुन्हा करतो, ज्यामुळे नातं कमकुवत होऊ शकतं. पण याचे कारण अज्ञान आणि प्रयत्नांचा अभाव आहे. अशा स्थितीत नात्यातील चार गोष्टी हळूहळू नातं संपवू शकतात. या चार गोष्टी जोडप्यांमधील अंतर वाढवण्यात मोठी भूमिका बजावतात. ते कोणत्याही नात्यात सायलेंट किलर्ससारखे असतात. चला जाणून घेऊया नात्यातील चार गोष्टी ज्यामुळे नाते संपुष्टात येऊ शकते.

Advertisement

जोडीदाराची काळजी न करणे : नातेसंबंधात तुमच्या जोडीदाराची अपेक्षा असते की तुम्ही त्यांची काळजी घ्यावी. एकमेकांना आधार द्यावा. प्रेमासोबतच काळजी आणि माणुसकीचे नातेही असले पाहिजे. पण तुमची काळजी न केल्याने नाते संपुष्टात येऊ शकते. उदाहरणार्थ, जर ते आजारी असतील परंतु तुम्ही त्यांची काळजी न घेता किंवा त्यांची काळजी न करता तुमच्या कामात व्यस्त असाल किंवा भांडण झाल्यावर तुम्ही तुमच्या जोडीदाराला जेवणही विचारत नाही. अशा प्रकारची वागणूक तुमच्या जोडीदाराच्या हृदयातील तुमचे स्थान आणि प्रेम कमी करू शकते.

Advertisement

आपल्या भावना व्यक्त न करणे : प्रेम कधी कधी व्यक्त करून सांगावे लागते. तुम्ही तुमच्या भावना तुमच्या जोडीदारापर्यंत पोहोचवू शकत नसाल तर तुमच्या दोघांमध्ये गैरसमज होऊ शकतो. तुमच्या जोडीदाराला असे वाटू शकते की तुम्ही आनंदी नसाल किंवा स्वतःला त्यांच्यापासून दूर ठेवू इच्छित असाल. बसा आणि बोला त्यांच्या भावना समजून घ्या आणि तुमच्या भावना व्यक्त करा.

Advertisement

काही गोष्टी धरून ठेवणे : अनेकदा दोघांमध्ये वाद होतात, पण भांडण लवकर मिटवण्याचा प्रयत्न करा. प्रकरण मिटवता येत नसले तरी नात्यात शीतयुद्ध येऊ देऊ नका. तुमचा जोडीदार तुमच्याशी गोष्टी ओढून किंवा तीच गोष्ट अनेक दिवस पुन्हा पुन्हा सांगून तुमच्याशी बोलणे थांबवू शकतो.

Advertisement

त्याच चुका पुन्हा करणे : अनेक वेळा तुम्ही अशा गोष्टी करता ज्यासाठी तुम्ही तुमच्या जोडीदाराची माफी मागितली असेल, पण तीच कृती किंवा गोष्ट पुन्हा पुन्हा केल्याने तुमच्या शब्दांचे महत्त्व कमी होऊ लागते. तुमची चूक पुन्हा करण्याच्या तुमच्या सवयीमुळे तुमचा पार्टनरही नाराज होऊ शकतो. जे तुमच्यातील विश्वास नष्ट करण्यासोबतच अंतरही वाढवेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply