Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप टिप्स : पुरुषांच्या या चार गोष्टी महिलांना करतात अस्वस्थ

अहमदनगर : पुरुष अनेकदा स्त्रियांना त्यांच्या काही बोलण्यामुळे किंवा सवयींमुळे अस्वस्थ करतात. कदाचित पुरुष हे अजाणतेपणे करतात. पण त्याच्या काही कृत्यांमुळे स्त्रियांसमोर त्याची प्रतिमा खराब होते. कॉलेज किंवा ऑफिस किंवा कोणत्याही पार्टीच्या निमित्ताने अनेकदा मुलं-मुली समोरासमोर येतात. या काळात तुम्ही एखाद्या मुलीला प्रभावित करण्याचा प्रयत्न करत आहात. परंतु, तुमच्या काही कृतींमुळे घडणारी गोष्ट बिघडू शकते.

Advertisement

ज्या मुलींना अजिबात आवडत नाहीत. बहुतेक महिलांना पुरुषांच्या या सवयींचा त्रास होतो. कधीकधी ही समस्या भीतीमध्ये बदलते. त्यामुळे ती त्या माणसाला पुन्हा भेटू इच्छित नाही. अशा परिस्थितीत प्रत्येक पुरुषाला या चार वाईट सवयींबद्दल माहिती असणे आवश्यक आहे. ज्यामुळे तुमच्या समोरच्या महिलेला अस्वस्थ वाटू शकते. जाणून घ्या पुरुषांच्या अशा चार सवयी.

Advertisement

महिलांना स्पर्श करण्याचा प्रयत्न : काही पुरुषांना अशी सवय असते की ते नकळत समोरच्या व्यक्तीला हात लावतात आणि बोलतात. जर समोर एक स्त्री असेल तर तुम्हाला तुमच्या हातावर नियंत्रण ठेवण्याची गरज आहे. या प्रकरणावर स्त्रीला स्पर्श करणे किंवा जास्त मैत्रीपूर्ण वागणे त्याला आवडत नाही. कोणत्याही महिलेच्या परवानगीशिवाय सर्वोत्तम मित्र असल्याचे भासणारी मुले, कधी त्यांच्या खांद्यावर हात ठेवतात, तर कधी हात धरण्याचा प्रयत्न करतात. यामुळे मुलींना अस्वस्थ आणि असुरक्षित वाटते. ही सवय तुम्ही ताबडतोब सोडवा.

Advertisement

महिलांकडे विनाकारण पाहणे : अनेकदा पुरुष विनाकारण स्त्रियांकडे बघतात. तुम्ही सार्वजनिक वाहतुकीत असाल किंवा ऑफिस आणि गॅदरिंगमध्ये एखादी मुलगी सजलेली दिसली तर पुरुष तिच्याकडे डोक्यापासून पायापर्यंत पाहतात. तुमचे डोळे त्यांना अस्वस्थ करू शकतात. स्त्रिया अनेकदा या डोळ्यांपासून लपवू इच्छितात.

Advertisement

महिलांबाबत टिप्पणी करणे : बर्‍याच वेळा मुले एखाद्या स्त्रीला पाहतात आणि तिच्या लुकबद्दल बोलू लागतात. कपडे व त्यांच्या हालचालींबद्दल टिप्पणी करणे. मुलांचा आवाज मोठा किंवा कुजबुजणारा  असला तर, मुलींना ते लक्षात येते आणि त्यांना अस्वस्थ वाटते.

Advertisement

असभ्य बोलणे : आजच्या मुली आधुनिक झाल्या असल्या तरी आजही भारतात मुलींशी असभ्य बोलणे त्यांना अस्वस्थ करते. एखाद्या अश्लील विषयावर तुम्ही समोरासमोर किंवा कॉल-चॅटद्वारे मुलीशी बोललात तर त्यांच्या नजरेत तुमची प्रतिमा खराब होते. पुढच्या वेळी ती तुम्हाला टाळायला लागते आणि तुमच्याशी पुन्हा बोलू नये असेच ती पसंत करते.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply