Take a fresh look at your lifestyle.

ब्रेकअप झालेय.. जुन्या नात्यातून बाहेर पडता येईना.. तर या घ्या टिप्स करा नव्याने सुरुवात 

अहमदनगर : प्रेम ही जीवनातील सर्वात सुंदर भावना आहे. प्रेमात सगळं चांगलं दिसतं पण प्रेम निघून गेल्यावर सगळं तुटतं. आजकाल, जितक्या लवकर नातेसंबंध तयार होतात आणि दोन व्यक्ती नात्यात येतात. तितक्या सहजपणे नाते तुटते. जोडप्यांमध्ये ब्रेकअप होणे सामान्य झाले आहे. परंतु, अनेकदा प्रेमाने सुरू झालेले नाते भांडणात संपते.

Advertisement

गैरसमज, राग किंवा इतर कोणत्याही कारणाने जोडपे वेगळे होतात. पण ब्रेकअपमधून क्षणार्धात सावरणे त्यांच्यासाठी कठीण होऊन बसते. ब्रेकअपनंतर तुम्हाला तुमच्या जोडीदाराची आठवण येते. तुम्हाला नवीन सुरुवात करायची आहे पण तुमच्या आजूबाजूच्या गोष्टी आणि लोक तुम्हाला नकळत तुमच्या जोडीदाराबद्दल विचार करायला लावतात.

Advertisement

कधीकधी तुम्हाला तुमच्या जोडीदाराची आणि त्या नात्याची सवय होते आणि म्हणूनच तुटलेले हृदय सुधारण्यासाठी आणि ब्रेकअपच्या वेदनातून बाहेर पडण्यासाठी अनेक वर्षे लागतात. जर तुम्हालाही तुमचा माजी प्रियकर/प्रेयसी आठवत नसेल आणि ब्रेकअपच्या दुःखातून बाहेर पडू शकत नसाल तर या सोप्या टिप्सचा अवलंब करून तुम्ही नव्याने सुरुवात करू शकता.

Advertisement

स्वत: मध्ये व्यस्त राहा : ब्रेकअपनंतर तुमच्या तुटलेल्या नात्याबद्दल आणि अगोदरच्या नात्याबद्दल विचार करणे थांबवा. हे करणे अवघड आहे पण अशक्य नाही. स्वतःला व्यस्त ठेवा इतर गोष्टींवर लक्ष केंद्रित करा. यामुळे तुमचे लक्ष विचलित होईल आणि तुम्ही  अगोदरच्या नात्याच्यान आठवणीतून बाहेर पडाल.

Advertisement

संपूर्ण बदल आवश्यक : जेव्हा तुम्ही दीर्घकाळ नातेसंबंधात असता तेव्हा तुमचे आयुष्य तुमच्या जोडीदाराभोवती फिरू लागते. उदाहरणार्थ, जोडीदाराची निवड स्वीकारणे, एकमेकांनुसार दिनचर्या न करणे. पण ब्रेकअपनंतर तुम्हाला या सवयी सोडाव्या लागतील आणि तुमच्या आवडी-निवडी आणि रुटीन तुमच्यानुसार ठरवावे लागेल. याशिवाय तुमच्याकडे तुमच्या माजी व्यक्तीच्या अनेक गोष्टी आणि भेटवस्तू असू शकतात. तुम्हाला नव्याने सुरुवात करायची असेल तर या गोष्टी स्वतःपासून दूर करा.

Advertisement

कुटुंब आणि मित्रांना वेळ द्या : ब्रेकअपनंतर लोकांना एकटे राहायचे असते. त्याला असे वाटते की तो त्याच्या तुटलेल्या नात्याबद्दल मित्र किंवा कुटुंबाशी बोलू शकत नाही. ते त्यांच्या मनात ही चूक समजू लागतात. परंतु अशा वेळी तुम्ही तुमच्या कुटुंबीयांसह आणि मित्रांसोबत असणे आवश्यक आहे. त्यांच्यासोबत जास्त वेळ घालवा. पिकनिक किंवा सहलीची योजना करा आणि तुमचा मूड फ्रेश करण्यासाठी बाहेर जा.

Advertisement

जीवनात नवीनता आणा : जेव्हा तुमच्या आयुष्यात काही नवीन घडते, तेव्हा तुम्ही त्याबद्दल उत्सुक असता. ब्रेकअपनंतर या तर्काचा अवलंब करून काहीतरी नवीन करण्याचा प्रयत्न करा. जसे की तुम्ही तुमचा वेळ काहीतरी नवीन शिकण्यात घालवू शकता. तुमच्या आवडीनुसार नवीन कौशल्य, प्रशिक्षण किंवा कोर्समध्ये सामील व्हा. यामुळे तुमच्या भविष्यातही फायदा होईल आणि जीवनात जिज्ञासा वाढेल. नवीनपणा म्हणजे ब्रेकअप झाल्यानंतर लगेचच दुसऱ्या नात्यात जाणे असा नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply