Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

दररोज डोक्याला गरम तेल लावताय का.. तर जाणून घ्या त्याचे फायदे आणि तोटे

अहमदनगर : थंडीच्या मोसमात त्वचेप्रमाणेच केसांची त्वचा किंवा टाळूही खूप कोरडी होते. अशावेळी तेल लावणे फार महत्वाचे असते. काही लोक म्हणतात की केसांना गरम तेल लावल्याने ते लवकर मुळांमध्ये शोषले जाते. असा विचार करून तुम्हीही केसांना गरम तेल लावत असाल तर या गोष्टी जाणून घेणे खूप गरजेचे आहे. कारण कधी कधी गरम तेल लावल्यावरच केस गळायला लागतात. केसांना गरम तेल लावण्याची योग्य पद्धत जाणून घ्या.

Advertisement

केसांना गरम तेल लावू नये असे वडील सांगतात. त्यामुळे केस पांढरे होतात. अशा प्रकारचे गैरसमज दूर करणे आवश्यक आहे. वास्तविक केसांना तेल तापवण्याची इच्छा असेल तर ते कोमट हवे. इतका की त्याची शीतलता मरते. यापेक्षा जास्त गरम तेल केसांच्या आरोग्यास हानी पोहोचवते.

Advertisement

केसांचा कोरडेपणा दूर करण्यासाठी जर तुम्ही जास्त गरम तेल लावत असाल. तर जाणून घ्या तेल कोमट केल्यानंतरच केसांना लावा. हे जास्त गरम केल्याने तेलातील पोषक घटक नष्ट होतात. अशा परिस्थितीत हे तेल लावल्याने केसांना फायदा होणार नाही. हा केवळ वेळेचा अपव्यय आहे.

Loading...
Advertisement

केसांच्या टाळूवर गरम तेल लावल्याने त्याचा वाईट परिणाम होतो. केस तेलकट असल्यास टाळूवर गरम तेल लावल्याने कोंडा आणि खाज सुटू शकते.

Advertisement

केसांना नेहमी थोडे कोमट तेल लावा. केसांना गरम तेल लावल्यास केस खराब होतात. कारण कोरडेपणा दूर करण्याऐवजी ते कोरडे आणि निर्जीव बनवू शकतात. दुसरीकडे, गरम तेल वापरल्याने केस कमकुवत होतात आणि तुटणे सुरू होते.

Advertisement

केसांच्या मुळांवर कधीही गरम वस्तू वापरू नका. जर तुम्ही तुमचे केस गरम पाण्याने धुत असाल तर ते लगेच धुणे चांगले. कारण या सवयी हिवाळ्यात केस खराब करण्याचे आणि कोंडा वाढवण्याचे काम करतात.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply