Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप टिप्स : जोडीदाराशी सारखे होतेय का भांडण.. या टिप्स येतील उपयोग

अहमदनगर : अनेकदा लग्न किंवा नातेसंबंधात असा टप्पा येतो जेव्हा जोडपे एकमेकांशी भांडू लागतात. कधीकधी तुमचे विचार किंवा आवडीनिवडी तुमच्या जोडीदाराशी जुळत नाहीत. तुम्ही एकमेकांशी वाद घालण्यास सुरुवात करता किंवा अनेकदा भांडणे होतात. जेव्हा अशी परिस्थिती येते तेव्हा आपण आपल्या नात्यातील सुंदर भावना विसरायला लागतो. या भांडणांमुळे तुम्ही दूर जाऊ शकता. परंतु, नंतर तुम्हाला या छोट्या भांडणांचा पश्चात्ताप होतो आणि तुमच्या जोडीदाराची आठवण येते. पण कधी कधी हे छोटे भांडण नाते बिघडवू शकतात.

Advertisement

तुम्ही तुमच्या नात्याच्या एकाच टप्प्यात आहात का? जेव्हा तुम्ही तुमच्या जोडीदाराला भेटता तेव्हा तुमची अनेकदा भांडणे होतात किंवा एकमेकांशी उद्धटपणे बोलतात का? जर तुमच्या नात्यातही असे घडू लागले असेल तर वेळीच काही सोप्या टिप्सचा अवलंब करून तुम्ही या भांडणांपासून दूर राहून तुमचे नाते वाचवू शकता. नात्यात वारंवार भांडण होत असताना नातं वाचवण्यासाठी कोणते उपाय केले जातात ते जाणून घेऊ या.

Advertisement

जोडीदाराशी संवाद कायम ठेवा : जोडीदारासोबत बोलल्याने नात्यात येणाऱ्या अनेक समस्या दूर होऊ शकतात. वारंवार होणाऱ्या भांडणांमुळे त्याला तुमच्यासोबत बसून बोलायचे नसेल. त्यामुळे त्याच्यासाठी छोट्या छोट्या गोष्टींसाठी वेळ काढा. उदाहरणार्थ, बसून बोलण्याऐवजी तुम्ही फिरायला जाऊ शकता आणि वाटेत बोलत असताना तुमच्या भावना ठेवू शकता किंवा त्यांचे मन समजून घेऊ शकता. तुमच्या जोडीदाराला सोडतानाही तुम्ही त्यांच्याशी बोलू शकता.

Advertisement

शक्य तितक्या लवकर समस्या सोडवा : तुमच्या दोघांमध्ये एखाद्या गोष्टीवरून भांडण होत असेल, तर एकमेकांचे मन वळवण्याची वाट पाहण्याऐवजी दोघेही एकत्र बसून त्यावर तोडगा काढा. गोष्टी वेळेवर सोडल्याने नात्यात आणखी अडचणी येऊ शकतात. त्यांना तुमच्याबद्दल काय आवडत नाही आणि तुम्हाला त्यांच्याबद्दल काय राग आला हे शोधण्याचा प्रयत्न करा. जेणेकरून पुढच्या वेळी दोघांनी नात्यात अशा गोष्टी येऊ देऊ नयेत.

Advertisement

रागात उत्तर देऊ नका : कधीकधी तुम्हाला तुमच्या जोडीदाराबद्दल बोलण्यात वाईट वाटू शकते. परंतु रागाच्या भरात उत्तर देण्याऐवजी गप्प बसणे योग्य ठरेल. तुमच्या जोडीदाराने अनवधानाने किंवा तुमच्या भावना दुखावल्या जाऊ नयेत या उद्देशाने ती गोष्ट बोलून दाखवली असेल. पण त्या वेळी तुम्ही रागाच्या भरात प्रतिक्रिया दिल्यास प्रकरण आणखी बिघडू शकते. अशा परिस्थितीत विषय बदला आणि इतर काही गोष्टी करा.

Advertisement

भांडण झाल्यावर वागणे बदलू नका : भागीदारांमधील वादानंतर ते काही काळ एकमेकांशी पूर्वीसारखे वागले नाहीत. जसे एकत्र बसून जेवण करणे, किंवा एकमेकांना फोन करणे आणि मेसेज करणे. कितीही वाद झाले किंवा मारामारी झाली तरी तुमची दिनचर्या किंवा त्यांच्यासोबतचे वेळापत्रक बदलू नका. भांडण झाल्यावरही त्यांना पूर्वीप्रमाणे गुड नाईटचे संदेश पाठवा किंवा एकत्र बसून चहा-नाश्ता करा.

Advertisement

एकमेकांना वेळ द्या : बहुतेक भांडणे एकमेकांना वेळ न देणे किंवा न बोलल्याने होतात. त्यामुळे जोडीदारासोबत वेळ घालवा. आजकाल अनेकदा असे घडते की जोडपी एकत्र असतात पण त्यांचा वेळ एकतर फोनवर इतरांसोबत मेसेजवर आणि कॉलवर किंवा इतर काही गोष्टींमध्ये जातो. पण जेव्हा तुम्ही एकमेकांसोबत असता तेव्हा प्रत्येक क्षणाचा मनसोक्त आनंद घ्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply