Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप टिप्स : जोडीदार झालाय का नाराज.. अशी करा नाराजी दूर

अहमदनगर : जिथे प्रेम आहे तिथे राग, चीड आणि मन वळवणे निश्चितच असते. अनेकदा रिलेशनशिपमध्ये तुमचा पार्टनर तुमच्यावर रागावतो. तुम्ही तुमच्या जोडीदाराची नाराजी आणि राग योग्य वेळी आणि योग्य मार्गाने दूर केला नाही तर प्रकरण आणखी बिघडू शकते. पती-पत्नी किंवा प्रेमी युगुल एकमेकांकडे वारंवार तक्रार करतात. याची अनेक कारणे असू शकतात.

Advertisement

कदाचित कामामुळे तुम्ही त्यांना वेळ देऊ शकत नसाल किंवा तुम्ही त्यांच्यासोबत काही दर्जेदार वेळ घालवू शकत नाही. अशा परिस्थितीत एकमेकांपासूनचे अंतर वाढू लागते. प्रेम तर आहेच. पण राग जास्त असेल तर तो योग्य वेळी दूर करणे महत्त्वाचे आहे. नात्यात येणारा दुरावा दूर करून नात्यात नवीनता आणण्यासाठी आणि पूर्वीपेक्षा अधिक प्रेम वाढवण्यासाठी काही सोप्या टिप्स आणि युक्त्या सांगत आहोत.

Advertisement

काही वेळ जोडीदारासोबतच घालवा : जोडीदाराला वेळ न देणे हे बहुतांश नात्यांमधील अंतराचे एक कारण आहे. अनेकदा भांडण झालं की तुमचा पार्टनर तुमच्याकडे तक्रार करतो की तुम्ही त्यांना वेळ देत नाही. त्यामुळे तुम्ही त्यांच्यासोबत काही दर्जेदार वेळ घालवणे महत्त्वाचे आहे. जोडीदारासोबत लांब सुट्टीवर जा किंवा लाँग ड्राईव्हला जा. या दरम्यान जोडीदारासोबत एकांतात वेळ घालवा. त्यांच्याशी बोला आणि त्यांचे म्हणणे ऐका आणि समजून घ्या. जेणेकरून अंतर पुन्हा प्रेमात बदलता येईल.

Advertisement

जोडीदाराच्या चेहऱ्यावर हास्य आणा : नात्यात नवीनता आणि उत्साह टिकवून ठेवण्यासाठी छोट्या छोट्या गोष्टींमधून जोडीदाराच्या चेहऱ्यावर हसू आणण्याचा प्रयत्न करणे महत्त्वाचे आहे. तुम्ही त्यांची वेळोवेळी स्तुती करू शकता. तुमच्या जोडीदाराला खास वाटण्यासाठी मिठी मारा. त्यांना त्यांच्या कामात मदत करू शकतात. तुम्ही त्यांच्यासाठी जेवणात काहीतरी खास बनवू शकता.

Advertisement

एक सरप्राईज गिफ्ट द्या : भेटवस्तू हा तुमच्या भावना व्यक्त करण्याचा उत्तम मार्ग आहे. प्रत्येकाला भेटवस्तू आवडतात. अशा वेळी कोणत्याही खास प्रसंगाची वाट पाहू नका, तर त्यांना वेळोवेळी सरप्राईज गिफ्ट द्या. भेट महाग नसेल पण तुमच्या जोडीदाराला नक्कीच आवडेल.

Advertisement

जोडीदाराला त्याची स्पेस द्या : नातं मजबूत ठेवण्यासाठी तुम्ही तुमच्या पार्टनरला थोडी स्पेस देणं गरजेचं आहे. जास्त मर्यादा घालू नका. त्यांच्यावर विश्वास ठेवा. तुमच्या जोडीदाराचे स्वतःचे सामाजिक वर्तुळ, मित्र असू शकतात. त्याला त्यांच्यासोबत वेळ घालवायचा आहे. तुमचे प्रतिबंध तुमच्या दोघांमधील संबंध खराब करू शकतात. तुमच्या जोडीदाराचे चांगले मित्र व्हा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply