Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : हिवाळ्यात नक्की ट्राय करा ही अंड्यापासून बनवलेली इडली

अहमदनगर : हिवाळ्यात तुम्हाला निरोगी ठेवायचे असेल तर आरोग्यदायी गोष्टी खाणे गरजेचे आहे. दुसरीकडे, योग्य आहार घेतल्यास आजार बर्‍याच प्रमाणात टाळता येतात. हिवाळ्यात काही खास बनवायचे असेल तर अंड्यापासून बनवलेली ही इडली नक्की ट्राय करा. हिवाळ्यात अंडी खाणे आरोग्यदायी असते. यामुळे शरीरात उष्णता टिकून राहते. पण जर तुम्हाला रोज ऑम्लेट खाण्याचा कंटाळा येत असेल तर यावेळी तुम्ही ही नवीन रेसिपी ट्राय करू शकता. अंड्यापासून बनवलेली इडली पूर्णपणे वेगळी असेल.

Advertisement

चला तर मग जाणून घेऊ या अंड्याची इडली कशी बनवायची. असो, अनेकांना इडली खायला आवडते. दक्षिण भारताची ही रेसिपी सगळ्यांच्याच आवडीची आहे. त्याच वेळी, अंडी देखील लोकांना प्रिय आहे. अशा परिस्थितीत, दोन्हीचे मिश्रण परिपूर्ण चव देईल.

Advertisement

साहित्य : तुम्हाला दोन उकडलेली अंडी, बारीक चिरलेला कांदा, अर्धा चमचा लाल तिखट आवश्यक आहे. आले-लसूण पेस्ट. बारीक चिरलेली कोथिंबीर, चार इडल्या, अर्धा चमचा गरम मसाला. हळद चमचा, तेल 2 चमचा, आधीपासून तयार केलेले इडली पीठ.

Loading...
Advertisement

कृती : कढईत तेल गरम करून त्यात मोहरी घाला. कांदे घालून गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळा. चांगले भाजून झाल्यावर त्यात आले-लसूण पेस्ट घाला. थोडा वेळ शिजवा. नंतर त्यात हळद, लाल तिखट, हिरवी मिरची, गरम मसाला आणि मीठ घालून परतावे. जर ते जळू लागले तर तुम्ही त्यात थोडे पाणी देखील घालू शकता. आता या मसाल्यांमध्ये चिरलेली उकडलेली अंडी घाला. थोडा वेळ शिजल्यानंतर गॅस बंद करा.

Advertisement

आता इडलीच्या साच्यात थोडं लोणी टाका आणि थोडं इडली पीठ घाला. नंतर त्यात मसाल्यासह तयार अंड्याचे तुकडे घाला. त्यावर पुन्हा एकदा इडली पीठ घाला. जेणेकरून अंडी लपतील. आता ते शिजवा. अंडी भरलेली इडली तयार आहे. न्याहारीपासून ते नाश्त्यापर्यंत पाहुण्यांसाठी ही खास डिश आहे. तुम्ही फक्त सांबार सोबत सर्व्ह करू शकता. त्यापेक्षा त्याची चव वाढवण्यासाठी फक्त नारळाची चटणीही पुरेशी आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply