Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Congress : काँग्रेसमध्ये खळबळ..! मुख्यमंत्रीपदासाठी ‘त्या’ राज्यात राजकारण जोरात.. जाणून घ्या, राजकीय अपडेट..

Congress : काँग्रेस अध्यक्षपदाची निवडणूक सुरू असतानाच राजस्थानमध्ये खळबळ उडाली आहे. मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत (CM Ashok Gehlot) निवडणूक लढण्याच्या तयारीत आहेत. अशा स्थितीत गेहलोत यांनी पक्षाची कमान हाती घेतल्यास राजस्थानचे नेतृत्व युवा नेते सचिन पायलट (Sachin Pilot) यांना मिळणार का, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. यावर आता खुद्द सचिन पायलटनेच उत्तर दिले आहे. माजी उपमुख्यमंत्र्यांनी वरवर काहीही बोलण्याचे टाळले, परंतु 2013 मध्ये पक्षाच्या 21 जागा कमी झाल्या आणि त्यांना अध्यक्ष बनवल्यानंतर पक्ष पुन्हा सत्तेत आला, याची आठवण नक्कीच झाली.

Advertisement

एका हिंदी वृत्तवाहिनीला दिलेल्या मुलाखतीत पायलट यांना गेहलोत काँग्रेसचे अध्यक्ष झाल्यास तुम्ही मुख्यमंत्री होणार का असे विचारले असता, माजी उपमुख्यमंत्र्यांनी हा एक काल्पनिक प्रश्न असल्याचे सांगितले. गेहलोत अध्यक्ष झाल्यास काय होते हे पाहणे बाकी आहे.

Loading...
Advertisement

राजस्थानमध्ये काँग्रेसचे (Congress) सरकार आहे. 2013 मध्ये आमचे सरकार असताना आणि निवडणुकीनंतर आमच्या 21 जागा कमी झाल्या. त्यावेळी राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांनी मला अध्यक्ष केले. आम्ही सर्वांनी मिळून काम केले. सरकार आमचे झाले आहे. गेल्या 30 वर्षांत एकदा भाजप (BJP), एकदा काँग्रेस, ही परंपराच बनली आहे. ते तोडण्यासाठी आपल्याला कठोर परिश्रम करावे लागतील. मला विश्वास आहे की जर आपण योग्य पावले उचलली, कठोर परिश्रम केले तर आपण पुन्हा निवडणूक जिंकू शकतो. काहीतरी वेगळे करावे लागेल.

Advertisement

राजस्थानमध्ये (Rajasthan) काँग्रेस पुन्हा सरकार स्थापन करेल, असा विश्वास पायलट यांनी व्यक्त केला. मात्र, त्यासाठी काहीतरी वेगळे करावे लागेल, असे त्यांनी पुन्हा सांगितले. राजस्थानमध्ये पुन्हा सरकार स्थापन व्हावे, हाच आमचा उद्देश आहे. राजस्थानमध्ये लोकसभा निवडणुकीच्या अगदी आधी निवडणुका होणार आहेत, तिथे निवडणुका (Election) जिंकल्या तर 2024 मध्ये एनडीएचा (NDA) पराभव करू शकू.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply