Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Rain : ‘या’ राज्यांत मुसळधार पावसाचा इशारा; पहा, बाकी राज्यात कसा राहिल पाऊस ?

Rain : देशातील अनेक राज्यांमध्ये पावसाची (Rain) संततधार सुरू आहे. हवामान विभाग (IMD) नुसार, उत्तर प्रदेश (UP हवामान), हिमाचल प्रदेश (Himachal Pradesh) आणि उत्तराखंड (Uttarakhand) मध्ये पावसाची ही प्रक्रिया मंगळवार 20 सप्टेंबरपर्यंत सुरू राहू शकते. हवामान विभाग (IMD) च्या मते, ओडिशा (Odisha) आणि पश्चिम बंगालमधील (West Bengal) वेगळ्या भागात 20 सप्टेंबरपासून मुसळधार पावसाची (Heavy Rain) नवीन फेरी सुरू होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

येत्या तीन ते चार दिवसांत ही स्थिती देशाच्या पूर्व-मध्य आणि पूर्व भागापर्यंत राहील. हवामान खात्याने (Weather Department) 19 सप्टेंबर रोजी उत्तर प्रदेशात (Uttar Pradesh) वादळी वाऱ्यासह पाऊस पडण्याचा अंदाज जारी केला आहे. लखनऊ येथील हवामान केंद्राने पुढील 24 ते 48 तासांत राज्याच्या पूर्व भागातील 15 जिल्ह्यांमध्ये मध्यम ते मुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे.

Advertisement

Advertisement

हवामान खात्यानुसार, 20 ते 21 सप्टेंबर दरम्यान जम्मू-काश्मीर, हिमाचल प्रदेश, उत्तराखंड आणि पूर्व उत्तर प्रदेशमध्ये मध्यम ते मुसळधार पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. दुसरीकडे, ओडिशा आणि पश्चिम बंगालसह भारताच्या पूर्व भागात पश्चिम विभागातील काही भागांमध्ये अशाच हवामानाचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे. दिल्ली एनसीआरबद्दल सांगितले तर सोमवारी दिवसभर ढगाळ वातावरण राहील. काही ठिकाणी हलका पाऊस पडू शकतो.

Loading...
Advertisement

कमी दाबाच्या क्षेत्रामुळे ओडिशामध्ये येत्या तीन दिवसांत मुसळधार पावसाचा इशारा हवामान खात्याने दिला आहे. हवामान खात्यानुसार भुवनेश्वर, कोरापुट, मलकानगिरीसह आणखी अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडू शकतो. हवामान खात्याने अतिवृष्टीबाबत यलो अलर्ट (Yellow Alert) जारी केला आहे. हवामान केंद्राने सोमवारी कालाहंडी, कंधमाल आणि गंजम येथे काही ठिकाणी इशारा जारी केला आहे.

Advertisement

सोमवारी दिल्ली आणि लगतच्या भागात अंशतः ढगाळ वातावरण राहील. पुढील पाच-सहा दिवस पावसाची शक्यता नाही. कमाल आणि किमान तापमान 34 आणि 24 अंश सेल्सिअस राहील. 25 किंवा 26 सप्टेंबर रोजी पुन्हा एकदा हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्याने पूर्व उत्तर प्रदेशात पावसाचे संकेत दिले आहेत. 22 सप्टेंबरपर्यंत पूर्व आणि मध्य उत्तर प्रदेशातील सर्व जिल्ह्यांमध्ये हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्याने दिलेल्या माहितीनुसार, आज गोरखपूर, आझमगड, गाझीपूर, मऊ, जौनपूर, वाराणसी, सोनभद्र, चंदौली, भदोही, प्रयागराज, कौशांबी, प्रतापगढ, सुलतानपूर, बस्ती, अयोध्या जिल्ह्यांमध्ये वादळी पावसाचा इशारा दिला आहे.

Advertisement

सक्रिय नैऋत्य मान्सूनमुळे (Monsoon) बिहारमध्ये दररोज पाऊस पडत आहे. संपूर्ण बिहारमधील (Rain In Bihar) हवामानाची ही स्थिती आहे. सोमवारी सकाळीही राजधानी पाटणासह राज्यातील अनेक भागात ढगाळ वातावरण आहे. हवामान केंद्राच्या अंदाजानुसार आठवडाभर असेच वातावरण राहील.

Advertisement

दरम्यान, सोमवारी सकाळपासून महाराष्ट्रातील अनेक जिल्ह्यात संततधार पाऊस सुरू आहे. या पावसामुळे जनजीवन विस्कळीत झाले आहे. आणखी काही दिवस पाऊस होण्याचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply