Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Breakfast Recipe : नाश्त्यासाठी कमी वेळात तयार करा ‘ही’ खास डिश; सोपी रेसिपी माहिती करून घ्या..

Breakfast Recipe : सकाळच्या घाईगडबडीच्या वेळेत नाश्त्यासाठी काय तयार करायचे, मुलांना शाळेच्या डब्यासाठी काय द्यायचे, हा प्रश्न बहुतेक घरात असतो. अशा वेळी कमी वेळात तयार होणारे खाद्य पदार्थ तयार करण्याचा विचार असतो. तर मग अशा परिस्थितीत मूग डाळीपासून तयार केलेला ढोकळा (Moong Dal Dhokla) नाश्त्यात (Breakfast) बनवता येईल. मुलंही ढोकळा आवर्जून खातात. अनेकदा मुलांना मूग डाळ खायला आवडत नाही, पण त्यांना मूग डाळीपासून बनवलेला पौष्टिक ढोकळाही आवडतो. मूग डाळ ढोकळा बनवण्यासाठी साल नसलेली मूग डाळ वापरली जाते. जर तुम्ही आत्तापर्यंत मूग डाळ ढोकळ्याची रेसिपी (Recipe) ट्राय केली नसेल, तर तुम्ही या पद्धतीने सहज बनवू शकता.

Advertisement

साहित्य – मूग डाळ – 3/4 कप, बेसन – 1 चमचा, दही – 2 चमचे, तीळ – 1/2 चमचा, किसलेले नारळ – 1 चमचा, मोहरी – 1/2 चमचा, हळद – 1/2 चमचा, साखर – दीड चमचा, हिरवी मिरची – 2-3, कोथिंबीर – 2 चमचे, तेल – 2 चमचे, फ्रुट सॉल्ट – दीड चमचा.

Advertisement

रेसिपी

Loading...
Advertisement

मूग डाळ ढोकळा बनवण्यासाठी प्रथम मूग डाळ घ्या आणि रात्रभर पाण्यात भिजत ठेवा. सकाळी मिक्सरमध्ये भिजलेली मूग डाळ आणि हिरवी मिरची सोबत थोडे पाणी घालावे. त्यांना बारीक करून जाडसर पेस्ट बनवा. आता ही पेस्ट एका मोठ्या भांड्यात काढा आणि त्यात साखर, हिंग, बेसन, दही घालून सर्व चांगले मिक्स करा. यानंतर फ्रूट सॉल्ट, हळद आणि चवीनुसार थोडे तेल घालून चांगले मिक्स करा. आता ट्रे घेऊन त्यावर तूप किंवा तेल चांगले लावा. यानंतर हे द्रावण एका प्लेटमध्ये ठेवा आणि चांगले पसरवा आणि प्लेट स्टीमरमध्ये ठेवा आणि 10-15 मिनिटे शिजू द्या. ढोकळा शिजल्यावर बाहेर काढून बाजूला ठेवा.

Advertisement

आता एक छोटा नॉनस्टिक पॅन घ्या आणि त्यात थोडे तेल गरम करा. तेल गरम झाल्यावर त्यात मोहरी टाकून तडतडून घ्या. यानंतर त्यात तीळ व हिंग टाकून मध्यम आचेवर थोडा वेळ परतून घ्या. त्यात बारीक चिरलेली हिरवी मिरची घालून तळून घ्या आणि तयार केलेले टेम्परिंग ढोकळ्यावर सारखे पसरवा. आता ढोकळ्यावर बारीक चिरलेली हिरवी कोथिंबीर आणि किसलेले खोबरे पसरवा. आता ढोकळ्याचे तुकडे करून हिरव्या चटणीसोबत सर्व्ह करा.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply