Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Wipro Share Return: लाखाचे झाले 1.8 कोटी..! फक्त 20 वर्षांत इन्व्हेस्टर झालेत गब्बर

Wipro Share Return: मुंबई : आयटी कंपनी विप्रोने गेल्या काही वर्षांत गुंतवणूकदारांना जबरदस्त असा दणकेबाज परतावा (IT company Wipro has given many bonus shares to investors) देण्याबरोबरच अनेक बोनस शेअर्स दिले आहेत. विप्रोने 20 वर्षांपेक्षा कमी कालावधीत गुंतवणूकदारांना 5 बोनस शेअर्स दिले आहेत. विप्रोने शेवटचा बोनस शेअर तीन वर्षांपूर्वी मार्च 2019 मध्ये 1:3 च्या प्रमाणात दिला होता. म्हणजेच प्रत्येक 3 शेअर्समागे विप्रोने 1 बोनस शेअर दिला. कॅपिटलाइन डेटानुसार विप्रोने यापूर्वी जून 2004 मध्ये 2:1, ऑगस्ट 2005 मध्ये 1:1, जून 2010 मध्ये 2:3 आणि जून 2017 मध्ये 1:1 या प्रमाणात बोनस मिळवला आहे. शेअर्स देण्यात आले होते.

Advertisement

विप्रो शेअर्सने अशा 1 लाखांसाठी 1.8 कोटी रुपये कमावले (Wipro shares made Rs 1.8 crore for such 1 lakh) : 30 एप्रिल 2004 रोजी बॉम्बे स्टॉक एक्सचेंज (Bombay Stock Exchange / BSE) वर IT कंपनी Wipro चे शेअर्स 57.92 रुपयांच्या पातळीवर होते. एखाद्या व्यक्तीने त्यावेळी कंपनीच्या शेअर्समध्ये 1 लाख रुपये गुंतवले असते तर त्याला विप्रोचे 1726 शेअर्स मिळाले असते. जर त्या व्यक्तीने विप्रो शेअर्समधील आपली गुंतवणूक कायम ठेवली असती तर 5 बोनस शेअर्स मिळाल्यानंतर त्याच्याकडे सध्या एकूण 46026 शेअर्स झाले असते. 2 सप्टेंबर 2022 रोजी बीएसईवर विप्रोचे शेअर्स 407.80 रुपयांवर बंद झाले. या शेअर्सची किंमत 1.87 कोटी रुपये असेल.

Loading...
Advertisement

या वर्षात आतापर्यंत कंपनीच्या शेअर्समध्ये 43% पेक्षा जास्त घसरण झाली आहे. विप्रोचे शेअर्स या वर्षात आतापर्यंत 43 टक्क्यांनी घसरले आहेत. या वर्षाच्या सुरुवातीला, 3 जानेवारी 2022 रोजी, विप्रोचे शेअर्स BSE वर 718.60 रुपयांवर होते. 2 सप्टेंबर 2022 रोजी कंपनीचे शेअर्स BSE वर 407.80 रुपयांवर बंद झाले. गेल्या 6 महिन्यांत विप्रोचे शेअर्स जवळपास 30% घसरले आहेत. त्याच वेळी, विप्रोचे शेअर्स गेल्या एका वर्षात 40 टक्क्यांहून अधिक घसरले आहेत. गेल्या पाच वर्षांत विप्रोचे शेअर्स जवळपास 82% वाढले आहेत.

Advertisement

ता. क. : येथे दिलेली कामगिरी माहिती केवळ माहितीसाठी आहे आणि ती गुंतवणूक सल्ला नाही. शेअर बाजारात गुंतवणूक करणे धोक्याच्या अधीन आहे आणि कृपया गुंतवणूक करण्यापूर्वी अभ्यास करावा किंवा सल्लागाराचा सल्ला घ्या. (Investing in the stock market is subject to risks and please consult your advisor before investing)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply